Câu hỏi tiếng anh phỏng vấn thường gặp với bất cứ ngành nghề nào

saielight

Thành viên cực kỳ nhiệt tình
Nói tiếng Anh là một lợi thế khi bạn muốn đi phỏng vấn xin việc, chỉ cần nói lưu loát tiếng Anh, bạn đã là ứng cử viên tiềm năng hơn các đối thủ khác với rất nhiều vị trí tốt. Trong các cuộc phỏng vấn bằng tiếng Anh, nhà tuyển dụng thường chỉ muốn hiểu thêm về con người bạn và cách thức bạn làm việc như thế nào. Dù bạn đam mê bất cứ lĩnh vực nào thì những câu hỏi phỏng vấn dưới đây bạn đều có thể áp dụng để thể hiện bản thân mình một cách tốt nhất trước các nhà tuyển dụng.

Xem thêm: get used to

Câu hỏi phỏng vấn bằng tiếng Anh thường gặp với tất cả các ngành nghề

– Could you introduce a little about yourself? (Hãy cho chúng tôi biết một cách ngắn gọn về bản thân bạn)

– “What does success mean to you?” ( Thành công với bạn có ý nghĩa gì?)

– Why should I hire you? – Tại sao chúng tôi nên tuyển dụng bạn?

– “What do you want to be doing five years from now?” ( Bạn muốn trở thành người như thế nào sau 5 năm nữa?)

– “Where do you see yourself in five years?” ( Bạn nghĩ mình sẽ đạt được thành công gì sau 5 năm nữa)

– “If you could change a thing about personality, what would you change and why?”

– “What does failure mean to you?” ( Với bạn thất bại có ý nghĩa như thế nào? )

– What do you think makes you a good fit for this company? (Theo bạn thì điều gì làm bạn nghĩ mình thích hợp với công ty?)

Xem thêm: cách tính điểm thi toeic

– “Are you an organized person?” ( Bạn có phải là người có tôt chức? )

– Do you manage your time well? (Bạn có phải là người biết quản lý thời gian không?)

– “In what ways are you disorganized and organized?” ( trong tình huống nào bạn nên là người có tổ chức và trong tình huống nào thì bạn không nên?)

– “Are you good at dealing with change?” —> Bạn có thể thích ứng nhanh với sự thay đổi hay không?

– “In what ways do you manage your time well?” –> Làm thế nào để bạn có thể quản lý thời gian tốt đẹp?

– “How do you handle change?” —> Bạn làm cách nào để thích ứng với thay đổi?

– “How do you make important decisions?” —> Bạn thướng làm gì khi muốn đưa ra một quyết định quan trọng?

– “Do you think you can work well under the hard pressure?” —> Bạn có nghĩ rằng mình là người có thể làm việc tốt dưới áp lực hay không?

– “Do you like to stay away from risks or Are you a risk taker?” —> Bạn có phải là người thích đối mặt với rủi ro không hay bạn là người muốn tránh xa tất cả rủi ro?

– “What did you learn from your internship?” —> Bạn đã học được gì sau thời gian thực tập của bản thân?

Xem thêm: cấu trúc so sánh trong tiếng anh

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới