Chất lượng bê tông không đảm bảo, đòi bồi thường và khắc phục như thế nào ?

• Khởi xướng solo45i
  • Ngày gửi
S

solo45i

Guest
:beat: chả là cái nhà e thiết kế ,hôm nọ đổ bê tông thuê phụt bê tông tươi,thế nhưng chất lượng bê tông nhão toét 12 tiếng rồi cắm ngón tay vào như chọc vào bát cháo.
Thế là cho dừng luôn nhưng nó phụt chộp giật đc 1 cái sàn 100m2 rùi,chủ nhà hỏi e thế bây h phạt nó như thế nào? e ít kinh nghiệm nên các bác tư vấn cho e với:xc: Chắc chắn sẽ ảnh hưởng tới chất lượng công trình vậy có biện pháp nào chữa cháy ko?
Em chỉ biết sau này hoàn thành thô,cho bắn mác bê tông thôi :confused:
Bác nào biết thì tư vấn giúp e nhé ,thanx 4all )(

M

minhtuong

Guest
:beat: chả là cái nhà e thiết kế ,hôm nọ đổ bê tông thuê phụt bê tông tươi,thế nhưng chất lượng bê tông nhão toét 12 tiếng rồi cắm ngón tay vào như chọc vào bát cháo.
Thế là cho dừng luôn nhưng nó phụt chộp giật đc 1 cái sàn 100m2 rùi,chủ nhà hỏi e thế bây h phạt nó như thế nào? e ít kinh nghiệm nên các bác tư vấn cho e với:xc: Chắc chắn sẽ ảnh hưởng tới chất lượng công trình vậy có biện pháp nào chữa cháy ko?
Em chỉ biết sau này hoàn thành thô,cho bắn mác bê tông thôi :confused:
Bác nào biết thì tư vấn giúp e nhé ,thanx 4all )(

Phạt nó thế nào thì theo hợp đồng thôi. Trong hợp đồng phải cẩn thận về điều khoản chất lượng với nó, không kẻo nó hủy hoại cái nhà mình thì toi. Nên có điều kiện yêu cầu nó lấy mẫu thử bê tông và đo độ sụt tại hiện trường trước khi bơm lên sàn.
Bạn lưu ý, với bê tông tươi, do có phụ gia hóa dẻo chậm đông kết nên nó có thời gian đông kết chậm.

L

Lamvatlieu

Guest
bev tong em do co phu gia khong neu co la do tram tron can sai lieu l­¬ng phu gia roi nhung ma neu vay thi sau 28 ngay be tong van dat cuong do do
ma neu khong co phu gia thi phai gia co lai be tong bang cach boc lop be tong phia tren roi tang cuong be to cuong do cao
chu y gia co cac vi tri chiu luc va nho lay mau di ep thu cuong do de tao cop pha
chuc em may man

vuhuyhung

Thành viên mới
Bê tông sau 12h mà như thế mình chưa gặp bao giờ!
Bạn có thể nói rõ hơn về đơn vị cung cấp không, sau lần đó bạn còn gặp tình huống tương tự không, nếu có thì bạn đã xử lý thế nào?

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới