Chi Phí Thiết Kế

moitran

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Em có 1 vấn đề mong các Anh/Chị Em giải quyết giúp:
Trong thông tư 04/2010 có nêu là chi phí XD = CP trực tiếp+CP Chung+TN chịu thuế TT+CP Lán trại+Thuế V.A.T.
Khi xác định chi phí thiết kế theo QĐ957/2009 thì chi phí thiết kế= % của chi phí xây dựng trước V.A.T.
Vậy cho Em hỏi: Lúc ấy chi phí thiết kế phải tính với chi phí xây dựng trước thuế đã bao gồm lán trại hay trừ lán trại ra???
Rất Mong mọi người quan tâm giải đáp.
Trân trọng cảm ơn!

thuanphong1976

Thành viên rất năng động
Định nghĩa thế nào là chi phí xây dựng thì đã có. Bạn cứ thế mà làm thôi mà. Thân.

moitran

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Định nghĩa thế nào là chi phí xây dựng thì đã có. Bạn cứ thế mà làm thôi mà. Thân.
Nói thì nói vậy, nhưng phải thuyết phục được CĐT bạn à. DA này được 100 tỷ nên phần chi phí thiết kế nếu tính lán trại vào cũng lớn lắm.

phongso18

Thành viên có triển vọng
em có 1 vấn đề mong các anh/chị em giải quyết giúp:
Trong thông tư 04/2010 có nêu là chi phí xd = cp trực tiếp+cp chung+tn chịu thuế tt+cp lán trại+thuế v.a.t.
Khi xác định chi phí thiết kế theo qđ957/2009 thì chi phí thiết kế= % của chi phí xây dựng trước v.a.t.
Vậy cho em hỏi: Lúc ấy chi phí thiết kế phải tính với chi phí xây dựng trước thuế đã bao gồm lán trại hay trừ lán trại ra???
Rất mong mọi người quan tâm giải đáp.
Trân trọng cảm ơn!
chi phí thiết kế được tính la % của cpxd (G chưa tính thuế và cũng chưa tính chi phí nhà tạm )

Last edited by a moderator:

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới