Chi phí đền bù GPMB trên địa bàn TP Hồ Chí Minh

• Khởi xướng ylangylang2004
  • Ngày gửi
Y

ylangylang2004

Guest
Hiện mình đang làm TMĐT cho dự án về giao thông tại TP Hồ Chí Minh (quận 6, quận 8, huyện Bình Chánh) cần tính chi phí giải phóng mặt bằng. Đề tài này chưa có nên mình để tạm vào đây. Mình đang có giá đền bù năm 2007 nhưng muốn tham khảo cả dự thảo giá đền bù đất năm 2008 nữa. Mình muốn tham khảo về vấn đề này. Bạn nào có:
1. Dự thảo giá đền bù 2008;
2. Bảng kinh phí hỗ trợ khi thu hồi đất: hỗ trợ thuê nhà, hỗ trợ di chuyển tháo dỡ, hỗ trợ chuyển đổi nghề nghiệp, thưởng di chuyển đúng tiến độ, ...có thể là của thành phố hoặc đã từng duyệt cho một dự án nào đó.
3. Giá đền bù vật kiến trúc, cây cối hoa màu.
Mình rất cảm ơn và mong mọi người giúp đỡ!

dieuanha4

Thành viên có triển vọng
Hiện mình đang làm TMĐT cho dự án về giao thông tại TP Hồ Chí Minh (quận 6, quận 8, huyện Bình Chánh) cần tính chi phí giải phóng mặt bằng. Đề tài này chưa có nên mình để tạm vào đây. Mình đang có giá đền bù năm 2007 nhưng muốn tham khảo cả dự thảo giá đền bù đất năm 2008 nữa. Mình muốn tham khảo về vấn đề này. Bạn nào có:
1. Dự thảo giá đền bù 2008;
2. Bảng kinh phí hỗ trợ khi thu hồi đất: hỗ trợ thuê nhà, hỗ trợ di chuyển tháo dỡ, hỗ trợ chuyển đổi nghề nghiệp, thưởng di chuyển đúng tiến độ, ...có thể là của thành phố hoặc đã từng duyệt cho một dự án nào đó.
3. Giá đền bù vật kiến trúc, cây cối hoa màu.
Mình rất cảm ơn và mong mọi người giúp đỡ!

Những cái này có giúp được gì không bác?
1. Bảng giá đất 24 Quận, Huyện
http://www.tcvg.hochiminhcity.gov.vn/bang_gia_dat_tphcm

2. Bồi thường đất khu Nam Sài Gòn (quận 7, quận 8): cái này hơi hơi lâu rồi :)
http://www.hochiminhcity.gov.vn/left/congbao/vb_qppl/vb_ubnd/2006/quy2_2006/6_0092qd.doc

3. Bảng giá đất mới, search hoài chưa ra, bác đọc thử công báo TPHCM (bản in) chắc là có đấy, nhưng mình đoán nội dung của nó chính là mục (1) ở trên :D
http://www.vnmedia.vn/NewsDetail.asp?Catid=50&NewsId=76290

4. Giá đất 2008 nghe chừng sắp trình HÐND rồi, nhưng nó ko phục vụ mục đích tính bồi thường giải tỏa nữa bác ạ.

Hôm nay đẹp trời, mình hóng hớt tí, chả biết có "múa rìu qua mắt thợ" không nhỉ?

yeuquaimely

Thành viên có triển vọng
Giá đền bù

Theo mình được biết:
- Giá đất đền bù ở mỗi dự án là khác nhau (có thể tương đồng, nhưng chỉ để tham khảo thôi), nhất là ở TPHCM.
- Mỗi dự án sau này đều phải phê duyệt giá đền bù (thông qua Sở Tài chính TPHCM) và trước khi thông qua bên Sở thì thường phải thuê tư vấn thẩm định giá (các cơ quan trực thuộc Nhà nước mới được: trung tâm TT và Thẩm định giá miền Nam, TT Thẩm định giá, TT thẩm định giá miền Bắc - Chi nhánh miền Nam...) xác định trước (bằng hợp đồng tư vấn).

dieuanha4

Thành viên có triển vọng
Theo mình được biết:
- Giá đất đền bù ở mỗi dự án là khác nhau (có thể tương đồng, nhưng chỉ để tham khảo thôi), nhất là ở TPHCM.
- Mỗi dự án sau này đều phải phê duyệt giá đền bù (thông qua Sở Tài chính TPHCM) và trước khi thông qua bên Sở thì thường phải thuê tư vấn thẩm định giá (các cơ quan trực thuộc Nhà nước mới được: trung tâm TT và Thẩm định giá miền Nam, TT Thẩm định giá, TT thẩm định giá miền Bắc - Chi nhánh miền Nam...) xác định trước (bằng hợp đồng tư vấn).
Ừ, nếu có hết những cái đó rồi thì chắc là bác chủ topic cũng chẳng buồn đưa lên đây chi.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới