Chia sẻ kinh nghiệm ôn thi Toeic: Chinh phục TOEIC đỉnh cao từ con số 0 như thế nào?

saielight

Thành viên cực kỳ nhiệt tình
TOEIC là kỳ thi kiểm tra nhằm đánh giá trình độ sử dụng tiếng Anh trong môi trường giao tiếp quốc tế. Chứng chỉ toeic sẽ mang lại cơ hội việc làm tốt với nguồn thu nhập cao. Hôm nay chúng tôi xin chia sẻ bài viết: “Chinh phục TOEIC đỉnh cao từ con số 0 như thế nào?” giúp bạn hoàn thành bài thi với kết quả tốt nhất.

Xem thêm: tinh diem toeic

Chinh phục TOEIC đỉnh cao từ con số 0 như thế nào?

1. Kiểm tra trình độ

Để chinh phục được Toeic thì bạn phải kiểm tra được trình độ của mình trước, phải biết trình độ của mình đang nằm ở đâu mới lên kế hoạch chi tiết cho việc học phù hợp với khả năng của mình.

Bài có thể tìm các bài test trình độ toeic trên các website luyện thi toeic uy tín. Qua những bài test bạn sẽ nhận ra điểm mạnh và điểm yếu của mình. Từ đó tìm hiểu phương pháp học đúng đắn cho bản thân.

2. Tìm hiểu cấu trúc đề thi Toeic

Trước hết phải nắm chắc kiến thức cơ bản về toeic như: bài thi gồm mấy phần, mỗi phần bao nhiêu câu, những kỹ năng, nội dung kiến thức nào xuất hiện trong bài, bạn có bao nhiêu thời gian để làm bài tập…bạn mới có thể đạt điểm cao khi thi toeic. Khi đã nắm được những kiến thức này bạn sẽ biết cách sắp xếp thời gian để học tập cũng như luyện đề toeic sao cho đạt điểm cao nhất.’

Xem thêm: cách sử dụng used to trong tiếng anh

3. Lên kế hoạch phù hợp

Tùy vào từng khả năng của mỗi người để lên kế hoạch học tập hiệu quả nhất. Nếu bạn ở trình độ khá thì nên tập trung vào luyện khả năng, luyện đề toeic. Còn nếu bạn mới bắt đầu học hoặc trình độ cơ bản thì chúng tôi khuyên bạn nên học giao tiếp và ngữ pháp tiếng Anh cơ bản.

Nếu bạn có điều kiện, bạn nên học nhóm có giáo viên hướng dẫn hoặc đăng ký học tại một số trung tâm luyện thi toeic chất lượng nhất. Điều này sẽ giúp bạn đảm bảo lộ trình ôn thi và đạt kết quả cao. Nhưng muốn tự học hãy tham khảo một số phần mềm miễn phí giúp bạn luyện thi hiệu quả.

- Toeic mastery

Đây là phần mềm được viện Hàn Lâm Ngôn Ngữ Hoa Kỳ nghiên cứu và phát triển. Phần mềm này rất sát với kì thi thật và có giải thích rõ ràng các câu lựa chọn của bạn nên rất hữu hiệu đối với ai áp dụng nó.

- Toeic SSDG

Bạn muốn cải thiện và trau dồi kiến thức thì phần mềm này là lựa chọn đúng đắn. Phần mềm được xây dựng gồm 6 phần cơ bản: nghe, nói, đọc, viết, ngữ pháp, từ vựng và có giải nghĩa từ do nhóm các sinh viên Việt Nam phát triển với giao diện thân thiết và dễ sử dụng. Không những thế còn có cả phần giải trí, giúp bạn học không nhàm chán.

Lưu ý rằng khi luyện thi toeic, từ vựng rất quan trọng. Vì thế cần phải thường xuyên nâng cao vốn từ vựng của mình.

Ngoài ra còn nhiều phần mềm khác giúp bạn luyện thi toeic, bạn hãy tìm hiểu kĩ để lựa chọn cho chuẩn nhé.

Qua bài viết này, chúng tôi hy vọng bạn sẽ chinh phục được toeic với số điểm cao nhất. Tham khảo thêm bài viết tiếng Anh hay của Elight để học tiếng Anh hiệu quả. Cảm ơn bạn và chúc bạn thành công !

Xem thêm: so sánh hơn nhất

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới