Chiêm ngưỡng những thiết kế kệ tivi "tàng hình" ai cũng mê

phamhuong2238

Thành viên năng động
Website
gotrangtri.vn
Cùng tham khảo một số cách đơn giản để “tàng hình” chiếc tivi trong phòng khách nhà bạn nhé.

Bạn có bao giờ ao ước mình sẽ có một căn phòng vừa là phòng khách , vừa là phòng thư giãn, vừa là phòng làm việc chưa ? Chẳng hạn một ngày bạn muốn biến căn phòng khách của mình là nơi để họp công việc với đồng nghiệp thì việc có mặt một chiếc tivi giữa nhà quả là không được đẹp mắt . Trong bài viết này chúng tôi sẽ giới thiệu bạn những mẫu kệ "tàng hình" đẹp mắt.

1. Kệ tivi ẩn kiểu mới

Mời bạn xem thêm: Bàn làm việc GO HOME

Kiểu kệ ẩn tivi này có kiểu dáng đẹp và cực kì hiện đại, nó được làm bằng gỗ và đá tấm. Bên trong kệ là một khoảng rỗng, bạn có thể mở ra mở vào để sử dụng tivi.

2. Đóng khung tivi

Nếu bạn tìm kiếm một cách tàng hình tivi dễ làm hơn thì “đóng khung” chúng là một gợi ý không tồi. Như chiếc tivi trong phòng khách này được đặt vào trong một khung gỗ và nếu chỉ nhìn lướt qua, người ta dễ nghĩ đó là một bức tranh tường trang trí mà thôi.

Một kiểu đóng khung tivi khác cũng rất thú vị. Ở kiểu làm này, bạn không tập trung vào việc giấu chiếc tivi đi mà chủ động biến tivi thành một tác phẩm nghệ thuật.

3. Tivi nằm sau bản đồ

Đôi khi bạn muốn biến phòng khách của mình thành nơi thư giãn nhưng cảm thấy chiếc tivi không hợp với phong cảnh mình mong muốn, thì việc kéo một chiếc bản đồ xuông để che chiếc tivi lại là một lựa chọn hay. Không những nhanh gọn mà chiếc bản đồ rõ ràng nhìn sinh động hơn là một màn hình đen xì phải không nào?

4. Tivi ẩn trong bàn

Đây là một cách giấu nhẹm tivi đi hoàn hảo nhưng có độ khó cao và đòi hỏi người làm phải bỏ nhiều công sức hơn một chút. Tuy nhiên, nếu bạn sử dụng cách này, đảm bảo bạn sẽ có một buổi tiếp khách hoàn toàn tự nhiên mà không bị chiếc tivi quấy nhiễu. Đơn giản là bởi ở phòng khách này chiếc tivi bị giấu tận mặt trong của bàn nước. Chính vì vậy bạn chẳng thể mở chiếc bàn lên khi đang đón khách bởi mặt bàn lúc này đang đầy đồ uống rồi.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới