Cho em hỏi anh chị trình tự các công việc với

morikudo93

Thành viên mới
Em đang làm đồ án tổ chức thi công chi tiết, đến phần sắp xếp các công việc để lên tiến độ. Em có những công việc sau, anh chị nào biết chỉ giúp em với: Đào nền đường cấp 3, đào hữu cơ, phá đá cấp 4 nền đường, phá đá cấp 4 rãnh, khuôn đường, đào cấp đất cấp 3, rãnh đường, khuôn đường, cày xới lu lèn mặt đường, đắp đất K95, K98.
Em cảm ơn ạ :)

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Em đang làm đồ án tổ chức thi công chi tiết, đến phần sắp xếp các công việc để lên tiến độ. Em có những công việc sau, anh chị nào biết chỉ giúp em với: Đào nền đường cấp 3, đào hữu cơ, phá đá cấp 4 nền đường, phá đá cấp 4 rãnh, khuôn đường, đào cấp đất cấp 3, rãnh đường, khuôn đường, cày xới lu lèn mặt đường, đắp đất K95, K98.
Em cảm ơn ạ :)
Chào em, món này học sau ra để đi làm, do đó em cần tự mình đọc hoặc suy nghĩ để tìm hiểu. Tôi không cho em kết quả để "ăn sẵn, tôi chỉ hướng dẫn em cách làm như sau:
B1. Em mở Word ra, mỗi công việc em gõ trên 1 dòng, chưa cần theo trình tự
B2. Nếu có bản vẽ mặt cắt của đường nữa thì em nghiên cứu cấu tạo các lớp từ trên xuống dưới
B3. Em bắt đầu suy ngẫm để sắp xếp công việc theo trình tự: Nếu làm việc A trước, thì việc B làm sau A có vô lý, có làm tiếp được không? Ví dụ: Đắp đất K95, 98 trước công tác đào nền đường thì không ổn rồi.

Ngoài ra em cần tìm đọc thêm tài liệu về Biện pháp thi công đường, em có thể tìm mua sách hoặc tìm các hồ sơ dự thầu thi công công trình đường của Nhà thầu. Xong rồi, em mới hỏi các anh/chị là em sắp xếp như này có được không? Khi đó anh/chị nào nhiệt tình sẽ hỏi hoặc chỉ xem chỗ nào chưa hợp lý trong thành quả lao động của em.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới