Cho em hỏi-hệ số nhân công ca máy tỉnh Bình Dương là bao nhiêu vậy ạ

rogerthat

Thành viên có triển vọng
em mới chạy dự toán nên chưa rành nhiều, mọi người cho e hỏi với.
hệ số nhân công ca máy tỉnh Bình dương giờ là bao nhiêu ạ, có tính theo mức lương tối thiểu của nghị định 103 không ạ???
(e có xem cách tính trên mạng mà không hieu, mọi người ai biết làm ơn làm phước chỉ dùm e, ai ở bình dương e dẫn đi cafe:x:x)
giờ hệ số của e vẫn dùng là theo công văn 3053/UBND-KTTH, trong đó HSNC là 4,444. hệ số cmáy là 1,231.
e dùng dự toán acitt. bộ đơn giá theo quyết định 3731-ubnd ạ.
e mới tham gia, có gì sai xót mod xóa bài nhắc nhở chứ đừng bann e nhé:(
giúp e với cô thầy chú bác ơi:(

ksxdhongphuc

Thành viên năng động
Gởi bạn Công văn số 1304/UBND-KTTH ngày 17 tháng 05 năm 2013 Của Ủy Ban Nhân Dân Tỉnh Bình Dương về việc Hướng dẫn điều chỉnh chi phí nhân công, máy thi công theo mức lương tối thiểu vùng quy định tại Nghị định số 103/2012/NĐ-CP ngày 04/12/2012 của Chính phủ đối với các công trình xây dựng trên địa bàn tỉnh Bình Dương.

Nguồn: giavlxd.net

quyettoan

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
em mới chạy dự toán nên chưa rành nhiều, mọi người cho e hỏi với.
hệ số nhân công ca máy tỉnh Bình dương giờ là bao nhiêu ạ, có tính theo mức lương tối thiểu của nghị định 103 không ạ???
(e có xem cách tính trên mạng mà không hieu, mọi người ai biết làm ơn làm phước chỉ dùm e, ai ở bình dương e dẫn đi cafe:x:x)
giờ hệ số của e vẫn dùng là theo công văn 3053/UBND-KTTH, trong đó HSNC là 4,444. hệ số cmáy là 1,231.
e dùng dự toán acitt. bộ đơn giá theo quyết định 3731-ubnd ạ.
e mới tham gia, có gì sai xót mod xóa bài nhắc nhở chứ đừng bann e nhé:(
giúp e với cô thầy chú bác ơi:(

Mục đích của việc ban hành hệ số điều chỉnh nhân công là đưa mức lương tại thời điểm ban hành bộ đơn giá bằng với mức lương tại thời điểm lập dự toán.
- Bộ đơn giá ban hành năm 2006 với mức lương tối thiểu 450K có hệ số điều chỉnh là 4,444 (3053/UBND-KTTH) để điều chỉnh về mức lương tối thiểu theo NĐ 70 là 2.000.000 đồng/tháng.
- Bộ đơn giá 3731/QĐ-UBND đã ban hành với mức lương tối thiểu là 2.000.000 nếu điều chỉnh hệ số nhân công là 4,444 có nghĩa bạn đang lập dự toán với mức lương tối thiểu: 8.888.000 đồng/tháng.

Tóm lại nếu ban đang sử dụng bộ đơn giá 3731/QĐ-UBND ban hành vào ngày 02/12/2011 với mức lương tối thiểu là 2.000.000 đồng/tháng sẽ không sử dụng hệ số điều chỉnh NC (Tham khảo CV số 1304/UBND-KTTH ngày 17/05/2013)

cafeda_79

Thành viên mới
Có ai biết hệ số nhân công và ca máy khi lập dự toán xây dựng theo nghị định 103 của chính phủ trên địa bàn TP Cần thơ, cho mình xin với nhá...Cảm ơn trước mọi người..

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới