Cho em hỏi Method statement và YKY là gì?

Hiepdivin

Thành viên năng động
Cho em hỏi từ Method of Statement có nghĩa là gì, theo em biết thì ko phải là phương pháp báo cáo
Từ KYK là viết tắt của từ nào trong an toàn lao động ạ

tranhaiduongvc11

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Cho em hỏi từ Method of Statement có nghĩa là gì, theo em biết thì ko phải là phương pháp báo cáo
Method of Statement là thuyết minh biện pháp, trình bày biện pháp.

D

doanquang.pham

Guest

Method Statement (M.S) dịch thành "Thuyết minh biện pháp thi công" mình thì toàn gọi tắt "Biện pháp thi công ......."

Theo "google.com" thì "*KYK (Kiken Yochi Katsudo) refers to Risk Prediction Activity" đề cập đến việc tiên đoán sự rủi ro về an toàn lao động của dự án và nó là một nhiệm vụ trong "risk assessment" tức là đánh giá sự rủi ro có thể gặp phải trong quá trình thực hiện dự án.

tranhaiduongvc11

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Các bác dịch chuẩn cho em từ sau nhé learn concrete là gì ạ? Em cũng có nghĩa nhưng chưa dám chắc đúng không. Các bác dịch giúp em nhé, Thanks

D

doanquang.pham

Guest
Bạn đưa một đoạn hay một câu nguyên bản của nó nhé, chứ mỗi 2 từ khó dịch lắm

Hiepdivin

Thành viên năng động
@tranhaiduongvc11 & doanquang.pham: em cảm ơn 2 bác ạ
hi vọng chúng ta sẽ cùng trao đổi đc nhiều kiến thức bổ ích

Hiepdivin

Thành viên năng động
2 bác ơi cho em hỏi câu nữa, các bác dịch hộ và trả lời hộ em câu hỏi này được ko ạ
"Regarding to the application and permission, what kind of application require for Factory building Construction"

D

doanquang.pham

Guest
2 bác ơi cho em hỏi câu nữa, các bác dịch hộ và trả lời hộ em câu hỏi này được ko ạ
"Regarding to the application and permission, what kind of application require for Factory building Construction"

Câu này nghe rất lủng củng và có vẻ văn phạm không được chính xác ví như chỗ gạch đỏ, nếu mình đổi lại như sau thì ngữ nghĩa cũng không thay đổi:

Regarding the application and permission, what kind of application required for construction of the factory building"

Liên quan đến hồ sơ và việc cấp phép thì những loại hồ sơ nào cần phải nộp để xin cấp phép xây dựng nhà máy.

Hiepdivin

Thành viên năng động
@doanquang.pham: bác giỏi quá, cho em theo bác làm đệ tử nhé
vậy bác có thẻ trả lời luôn cho em là những loại hồ sơ nào cần phải nộp để xin cấp phép xây dựng nhà máy ko ạ
thanks

Chutmayman

Thành viên BQL Diễn đàn
Website
giaxaydung.vn
Các bác dịch chuẩn cho em từ sau nhé learn concrete là gì ạ? Em cũng có nghĩa nhưng chưa dám chắc đúng không. Các bác dịch giúp em nhé, Thanks

Mình biết từ "lean concrete" nghĩa là bê tông lót, tương đương với từ Blinding concrete. Bạn xem lại liệu có viết thừa chữ "r" hay không nhé?

M.

tiep

Thành viên mới
Đúng ! có dự án thì dùng lean concrete , có dự án viết là blinding concrete

thangincon

Thành viên rất triển vọng
Menthod Statemnet có nghĩa là Biện pháp thi công bạn ạ.