Cho em hỏi quy trình hoàn thiện để đấu thầu thi công 1 gói thầu

longdinh

Thành viên rất triển vọng
Em mới ra trường, em xin hỏi các anh chị vấn đề sau: Ví dụ em đứng vai trò là nhà thầu thi công, muốn tham gia đấu thầu 1 công trình nào đó thì các bước tuần tự là gì (em chỉ biết qua loa về hồ sơ năng lực xong rồi lại hồ sơ yêu cầu j j đó nhưng quy trình cụ thể em chưa nắm đc). Nhân tiện các anh chị cho em xin tên thông tư hướng dẫn lập hồ sơ dự thầu với ạ. Em xin chân thành cảm ơn!

L

levinhxd

Guest
Hồ sơ dự thầu thì không có mẫu đâu bạn ạ!
Chỉ có Thông tư quy định về việc lập các hồ sơ yêu cầu, hồ sơ mời thầu, vv.... (Bộ kế hoạch đầu tư năm 2010)
Còn HSDT giống như bài thi của các nhà thầu, phải căn cứ vào đề bài (HSYC, HSMT) để thực hiện!
Bạn có thể nghiên cứu 1 mục lục hồ sơ dự thầu được mình gửi kèm ở dưới

File đính kèm

• BangMucluc_HSDT.pdf
    85,1 KB · Đọc: 190

tran dinh giang

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
Bạn muốn tham gia đấu thầu 1 gói thầu thì trước tiên bạn đi mua hồ sơ mời thầu -> về nghiên cứu hồ sơ mời thầu -> nhất là nội dung tiêu chuẩn đánh giá -> bạn phải tuân theo các biểu mẫu của hồ sơ mời thầu -> giá bạn bỏ thầu làm sao mà thấp nhất trong các nhà thầu (cơ bản là vậy) nhưng phải vượt qua được các tiêu chuẩn đánh giá trước -> trúng thầu. Biện pháp thi công cũng khá là quan trọng đấy.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới