Cho em hỏi về làm hồ sơ quyết toán

ngocxd901

Thành viên rất triển vọng
Chào mọi người mình có 1 thắc mắc là: (Trong hợp đồng xây dựng của mình có ghi Khối lượng thực tế nghiệm thu sẽ được các bên đo vẽ, kiểm đếm thực tế tại hiện trường) như vậy khi làm biên bản nghiệm thu (4A) từng đầu việc có cần đưa khối lượng đo đếm thực tế vào không?
Mong mọi người cho mình ý kiến!

phuongnam164

Thành viên rất năng động
Tốt nhất là nghiệm thu đến phần nào thì có bảng phụ lục khối lượng của phần đó vào vì như thế đến khi làm quyết toán mình không phải tính toán lại khối lượng nữa vì khối lượng đã được các bên nghiệm thu rùi

ducminhpham

Thành viên nhiệt tình
Chào mọi người mình có 1 thắc mắc là: (Trong hợp đồng xây dựng của mình có ghi Khối lượng thực tế nghiệm thu sẽ được các bên đo vẽ, kiểm đếm thực tế tại hiện trường) như vậy khi làm biên bản nghiệm thu (4A) từng đầu việc có cần đưa khối lượng đo đếm thực tế vào không?
Đương nhiên, hợp đồng đã nêu rõ thế: "kiểm đếm, đo vẽ" thì phải lưu ý và làm biên bản nghiệm thu cẩn thận rồi. Vì không phải công tác, hạng mục công việc nào cũng dùng đến từ mang tính hình tượng này.:D
Bạn nên đọc kỹ hướng dẫn trong chỉ dẫn kỹ thuật của dự án để rõ hơn phương thức nghiệm thu và thanh toán khối lượng.
Biên bản nghiệm thu tham khảo trong Nghị định 209 (phụ lục 4A như bạn nêu); sau khi tham khảo chế ra mẫu biên bản nghiệm thu cho mình (đi xin các công trình tương tự cũng được). Mà mẫu biên bản nghiệm thu cũng được chủ đầu tư, Tư vấn giám sát sẽ phê duyệt mẫu.

Last edited by a moderator:

bqldagnnvbv

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Cái này thì có hồ sơ pháp lý và tập biên bản nghiệm thu hoàn thành từng giai đoạn giữa CĐT, TVGS và đơn vị TC. Còn khi nghiệm thu kỹ thuật toàn bộ công trình thì nội dụng nghiệm thu sẽ được ghi vào biên bản " tất nhiên là ta chỉ kiểm tra, nghiêmh thu được phần nổi còn phần chìm đã có nghiệm thu hạng mục rồi".
Trong hồ sơ quyết toán nếu bác làm đúng theo thiết kế thì bác cứ bạn akthanh đã nói, còn nếu có khối lượng phát sinh thì bạn làm riêng 1 mục 4 có khối lượng đã được tính toán và nghiệm thu giữa các bên liên quan thế là ok thôi.
Chúc bạn thành công.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới