Cho hỏi về định mức phát quang rừng tạo mặt bằng

afoolman2000

Thành viên nhiều triển vọng
Mình đang làm dự toán về công tác chuẩn bị mặt bằng + San nền. Chủ đầu tư yêu cầu tính phát quang rừng tạo mặt bằng và vận chuyển đi xa 10km. Vì trong tập định mức 1776 không thấy có vận chuyển gỗ (vì có chặt cây) nên mình phải vận dụng như thế nào? Không lẽ lại sử dụng định mức vận chuyển đất? Tính khối gỗ tương đương khối đất?????? Hoang mang quá! Mong các bác giúp!

tranthetai79

Thành viên rất năng động
Mình đang làm dự toán về công tác chuẩn bị mặt bằng + San nền. Chủ đầu tư yêu cầu tính phát quang rừng tạo mặt bằng và vận chuyển đi xa 10km. Vì trong tập định mức 1776 không thấy có vận chuyển gỗ (vì có chặt cây) nên mình phải vận dụng như thế nào? Không lẽ lại sử dụng định mức vận chuyển đất? Tính khối gỗ tương đương khối đất?????? Hoang mang quá! Mong các bác giúp!

bro nghiên cứu thêm dịnh mức duy tu bão dưỡng đường cũng có phát quang!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

A

anhquanphi

Guest
Cái này bạn sẽ tính vận chuyển như vận chuyển gỗ thông thườngm, bạn lập bảng giá cước vận chuyển trên một km đường. bạn tra xem gỗ thuộc bậc hàng nào? cự li vận chuyển bao nhiêu km ? đường cấp gì và áp vào là ra thôi!
Lưu ý : quy gỗ về m3
-----------
Thân!

tuvn254

Thành viên năng động
bro nghiên cứu thêm dịnh mức duy tu bão dưỡng đường cũng có phát quang!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Đấy là định mức số hiệu bao nhiêu bạn nhỉ

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới