Cho mình hỏi về font của ACAD

• Khởi xướng anterate
  • Ngày gửi
A

anterate

Guest
Mình đang xài ACAD 2004, nhưng mình không thể nào gõ tiếng việt vào bản vẽ được ... mình đã thử xài cả vietkey lẫn vni mà vẫn không dược .. anh em ai chỉ giúp mình với ...
cảm ơn ...

T

Trần Duy Khoa

Guest
Bạn hãy dùng đúng bộ gõ tương thích với font chữ mà bạn dùng để có thể sử dụng được việc đánh Tiếng Việt trong Cad. Có gì thì pm với mình qua Y!M(tranduykhoa2000), mình sẽ hướng dẫn cho bạn. Thân chào!

TuvanXD246

Cựu Thành viên BQL Diễn đàn
Website
giaxaydung.vn
Mình đang xài ACAD 2004, nhưng mình không thể nào gõ tiếng việt vào bản vẽ được ... mình đã thử xài cả vietkey lẫn vni mà vẫn không dược .. anh em ai chỉ giúp mình với ...
cảm ơn ...
Vấn đề không phải bộ gõ. Mình đoán là bạn đang sử dụng máy tính chưa cài bộ drive của máy in(mặc dù có thể ko dùng đến). Để hiển thị được các font chữ trong CAD cần có các font tiếng việt dạng SHX hoặc TTF và cần 1 máy in làm ngầm định.

Đinh Tấn Linh

Quản trị cấp cao
cảm ơn ...

Bạn có thể copy những font (bạn down từ link phía dưới) này để đưa vào đường dẫn: C:\Program Files\AutoCAD 2004\Fonts hoặc có thể add trực tiếp vào fonts của Windown để tiện sử dụng!
http://www.4shared.com/file/30557604/d96f1b47/Fonts_acad.html?dirPwdVerified=f9313d65

Thân chào bạn!

phamducduong1983

Thành viên nhiều triển vọng
Hỏi Hoafont.shx(Cứu trợ gấp)

Mình có 1 bản vẽ xin của máy anh thiết kế, nhưng ma khi copy về phần chữ chạy ra khối lượng các hạng mục có định dạng la foant chữ hoafont.SHX mỗi lần mở file này ra lại báo bản vẽ của bạn hình như thiều font này. bạn nào có cách nào tháo gỡ giúp minh ....để mình in nhanh làm báo cáo phát sinh ko??? Tiện đây để mình đính kèm file để các ban xem luôn.

File đính kèm

• Km00.dwg
    470 KB · Đọc: 252

DutoanGXD

SmartSoftware
Trong Cad có tích hợp một công cụ xuất ra file dạng tự chạy (đuôi .exe), khi bạn sử dụng công cụ này nó sẽ tích hợp cho bạn đầy đủ các thành phần kèm theo bản Cad đó như font, nét in ... khi bạn mang sang máy khác hãy giải nén file đó ra, cách này thường được áp dụng khi phải mang bản vẽ ra ngoài in mà ko muốn phải thiết lập lại nét in hoặc lỗi do mất font.
Để thực hiện bạn vào menu File chọn eTransmit.

File đính kèm

27,7 KB · Đọc: 235

TuvanXD246

Cựu Thành viên BQL Diễn đàn
Website
giaxaydung.vn
Mình có 1 bản vẽ xin của máy anh thiết kế, nhưng ma khi copy về phần chữ chạy ra khối lượng các hạng mục có định dạng la foant chữ hoafont.SHX mỗi lần mở file này ra lại báo bản vẽ của bạn hình như thiều font này. bạn nào có cách nào tháo gỡ giúp minh ....để mình in nhanh làm báo cáo phát sinh ko??? Tiện đây để mình đính kèm file để các ban xem luôn.
Đơn giản lắm bạn ạ. bạn chỉ cần dùng lệnh style để đổi các style: tieude, chuso, tencoc..thành font .vn...là được. Mình đã sửa hộ bạn đây rồi, bạn tải về file sửa nhé.
p/s: nếu chưa quen dùng nova thì cứ hỏi nhé!

File đính kèm

• Km00.rar
    271,2 KB · Đọc: 290