Chương trình Sap tiếng Việt (tính kết cấu)

chunguyen

Thành viên mới
Mình tải về nhưng không cách nào giải nén được. Tải Winrar lẫn winzip bản mới nhất đều không mở được. Nó báo "No archives found".

K

Khanh_imc

Guest
Mình vừa tải xong, và làm như bạn TuvanXDGT246 hướng dẫn, cuối cùng thì đã hoàn thành rồi, winrar thì mình có sẵn, nên không phải down, còn font thì làm như hướng dẫn, bây giờ đã có 1 chương trình tuyệt vời, xin chân thành cảm ơn bạn TuvanXDGT246, vì lâu nay mình rất muốn thực hiện nhưng quá dở tiếng anh, nên không thể làm được.

D

discovertheworld195

Guest
Mình vừa tải xong, và làm như bạn TuvanXDGT246 hướng dẫn, cuối cùng thì đã hoàn thành rồi, winrar thì mình có sẵn, nên không phải down, còn font thì làm như hướng dẫn, bây giờ đã có 1 chương trình tuyệt vời, xin chân thành cảm ơn bạn TuvanXDGT246, vì lâu nay mình rất muốn thực hiện nhưng quá dở tiếng anh, nên không thể làm được.
Bạn có thể up lên box.net và gửi link cho mình được không ?

TuvanXD246

Cựu Thành viên BQL Diễn đàn
Website
giaxaydung.vn
Bạn có thể up lên box.net và gửi link cho mình được không ?
Nếu bạn đã tải về được thì cũng chính là file các bạn khác đã tải và đang sử dụng. Mình nghĩ là ko cần up lên box.net nữa. Về phần tiếng việt, bạn thử làm lại lần nữa theo hướng dẫn ở bài dưới xem sao. Font VK san serif có trong máy khi bạn cài Vietkey, bạn chọn font này cho menu và hộp thoại sẽ hiển thị tiếng việt (cách này còn có thể dùng để đặt font TV cho các phần mềm khác).

D

danhcodonatheky21

Guest
font chữ phần thực hiện

mình tải về và cài đặt rồi .và lúc đầu font chữ không đọc được mình làm như cách của bạn hường dẫn properties/appearance/advance/.....thì font tiêu đề đọc được nhưng font của phần thực hiện thì cung không đọc được.bạn giúp mình với.cảm ơn bạn nhiều

MinhLQuang

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Mình kiểm tra lại rồi bạn ạ. Link vẫn tốt, down rất nhanh. Bạn kiểm tra lại máy, có thể có trục trặc gì chăng. Đôi khi chỉ cần khởi động lại máy là giải quyết được.
Bạn tham khảo thêm bài viết về các giải pháp sử dụng máy tính tại đây:
http://giaxaydung.vn/diendan/phan-c...tui-em-lai-khong-load-duoc-vay.html#post24021

Link vẫn dowload được nhưng khi chạy thì bị lỗi fonr chữ. Khi up lên các bác hướng dẫn cụ thể cho anh em nhé.:x

TuvanXD246

Website
giaxaydung.vn
Cách cài tiếng việt cho chương trình

Mặc dù đã hướng dẫn một lần cũng trên chuyên mục này về vấn đề tiếng việt cho chương trình nhưng do nhiều bạn chưa hiểu hết nên mình xin hướng dẫn lại từng bước.

Bước 1:
Bạn phải có font tiếng việt cho hệ thống, tại bài viết này là font
VK san serif. Để có font này, bạn tải bộ gõ vietkey tại địa chỉ sau:
http://support.vnn.vn/tiengviet/ sau đó cài đặt vào máy (nếu ko muốn dùng bộ gõ thì bạn đừng chọn chức năng: khởi động cùng window)

Bước 2: Tại màn hình Desktop bạn bấm nút phải chuột và chọn properties
attachment.php

Bước 3: bạn chọn tab Appearance và Bấm nút Advanced
attachment.php

Bước 4: Bấm chuột trái vào dòng menu của active window để chọn thiết đặt font chữ cho vùng menu của các chương trình:

attachment.php

Sau đó sẽ ra bảng dưới, bạn các font chữ có thể hiện thị tiếng việt trong vùng font, ở đây là font VK san serif
attachment.php

Bấm chuột trái vào vùng message text để đặt font chữ cho các bảng nổi trong các chương trình, chọn font tiếng việt như trên.
attachment.php

Như vậy là chương trình Sapinvn đã có menu tiếng việt. Bạn có thể áp dụng hướng dẫn này cho mọi chương trình có sử dụng tiếng việt.
Chúc các bạn thành công.

File đính kèm

29,4 KB · Đọc: 1.510
    88,7 KB · Đọc: 1.374
    80 KB · Đọc: 1.408
    81,9 KB · Đọc: 1.411
    82,3 KB · Đọc: 1.407
M

MrHienNo1

Guest
Giống hướng dẫn cài đặt tiếng việt cho nova quá.

Giống hệt hướng dẫn cài đặt tiếng việt cho nova.:))

MinhLQuang

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Mặc dù đã hướng dẫn một lần cũng trên chuyên mục này về vấn đề tiếng việt cho chương trình nhưng do nhiều bạn chưa hiểu hết nên mình xin hướng dẫn lại từng bước.

Bước 1:
Bạn phải có font tiếng việt cho hệ thống, tại bài viết này là font
VK san serif. Để có font này, bạn tải bộ gõ vietkey tại địa chỉ sau:
http://support.vnn.vn/tiengviet/ sau đó cài đặt vào máy (nếu ko muốn dùng bộ gõ thì bạn đừng chọn chức năng: khởi động cùng window)

Bước 2: Tại màn hình Desktop bạn bấm nút phải chuột và chọn properties
attachment.php

Bước 3: bạn chọn tab Appearance và Bấm nút Advanced
attachment.php

Bước 4: Bấm chuột trái vào dòng menu của active window để chọn thiết đặt font chữ cho vùng menu của các chương trình:

attachment.php

Sau đó sẽ ra bảng dưới, bạn các font chữ có thể hiện thị tiếng việt trong vùng font, ở đây là font VK san serif
attachment.php

Bấm chuột trái vào vùng message text để đặt font chữ cho các bảng nổi trong các chương trình, chọn font tiếng việt như trên.
attachment.php

Như vậy là chương trình Sapinvn đã có menu tiếng việt. Bạn có thể áp dụng hướng dẫn này cho mọi chương trình có sử dụng tiếng việt.
Chúc các bạn thành công.

Làm như hướng dẫn mà vẫn không hiển thị tiếng việt thì làm thế nào bây giờ hả anh.

nguyennam_80

Thành viên mới
cách sử dụng sap tiếng việt

vẫn bình thường mà bạn! Bạn thử down winrar tại đây: www.rarlab.com và giải nén lại xem nhé. Nếu ko được kiểm tra lại máy, có thể bị virus.
sao ko sử dụng sap tiếng việt duoc vậy bác, thanh tiêu đề thì hiện tiếng việt nhưng những chữ trong chương trình thì lại hiện font khác không đọc đuoc. như thế là sao vậy bác?

TuvanXD246

Website
giaxaydung.vn
sao ko sử dụng sap tiếng việt duoc vậy bác, thanh tiêu đề thì hiện tiếng việt nhưng những chữ trong chương trình thì lại hiện font khác không đọc đuoc. như thế là sao vậy bác?
Bạn làm theo hướng dẫn ở ảnh thứ 2, bước 4 - bài viết hướng dẫn cài tiếng việt của mình đã gửi nhé!

Đắc Khang

Thành viên nhiều triển vọng
Hiển thị tiếng Việt vẫn chưa tốt, khó đọc quá!!!
Có cách nào có thể chỉnh sửa lại không?

TuvanXD246

Website
giaxaydung.vn
Hiển thị tiếng Việt vẫn chưa tốt, khó đọc quá!!!
Có cách nào có thể chỉnh sửa lại không?

Bạn thử với cách khác như sau:
- Tải file setfont.rar gửi kèm dưới đây về máy và giải nén bằng winrar
- trong thư mục setfont, bạn bấm nút phải chuột vào file setfont.inf, chọn Install.

attachment.php

- Sau khi có hộp thoại báo xong, bạn khởi động lại máy và chạy chương trình xem có tiếng việt chưa nhé!
Chúc bạn thành công.

File đính kèm

• setFonts.rar
    511,4 KB · Đọc: 1.046
  • set font.JPG
    set font.JPG
    33,5 KB · Đọc: 1.148

manhtuan1510

Thành viên mới
bác ơi, mình cài đặt được và chọn font vntimes, nhưng chỉ Menu hiển thị tiếng việt còn bảng bên trái màn hình không hiển thị tiếng việt. Mong bác chỉ giúp cho. Nhanh nhé BÁC.

TuvanXD246

Website
giaxaydung.vn
mình vừa dơnload xong , the nhưng không đọc được vì ko biết font chữ loại gì. Ai biết chỉ mình với . Thank you
Bạn cần đọc lại các bài hướng dẫn cài đặt tiếng việt cùng trong chuyên mục này. Để theo dõi từ đầu, bạn bấm vào các số trang ở góc phải trên hoặc dưới màn hình.

TuvanXD246

Website
giaxaydung.vn
Mình đã kiểm tra lại việc tải về và giải nén, kết quả là vẫn bình thường. File zip được giải nén ko báo lỗi.
Nguyên nhân hiện tượng bạn gặp phải là do bạn dùng winrar phiên bản cũ hơn phiên bản dùng để nén.
-> Bạn tải về winrar 3.0 tại địa chỉ sau:
http://www.rarlab.com/rar/wrar38b4.exe
Cài vào máy sẽ khắc phục được.
Chúc bạn thành công!

TuvanXD246

Website
giaxaydung.vn
Tớ giải nén có đc đâu?Nó báo là không có file để giải nén
Nếu bạn đã tải được file đính kèm ở bài viết trước, mở xem được nội dung file nén (dùng winrar 3.0) thì có thể giải nén bình thường.

D

DANGTHANHLONG

Guest
phần mềm nay chỉ hỗ trợ cho sap 90 thôi phải không các bạn ?nếu có cho sap2000 thì làm thế nào? các bạn giúp minh với

chanhlamminh

Thành viên có triển vọng
lỗi font

em cài sao ko co phông tiếng việt vậy pac ơi???????????

Mình có cài thử nhưng không nhận được font tiếng việt. Không biết nó dùng kiểu Font gì? Xin thọ giáo các bác

Các bác ơi, em đã cài đặt xong hết, nhưng nó bị lỗi fone chữ, ko thể đọc nổi, làm thế nào bi h???

Last edited by a moderator:

hung.ci.eng

Thành viên mới
Xin gửi lởi cảm ơn trân trọng tới TuvãnDGT246 vì bây giờ tôi mới nghiên cứu phần mền tính toán kết cấu. Có được bản này có lẽ tôi sẽ tiết kiệm được nhiều thời gian.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới