Chuyển file doc có font VNI-Aptima sang pdf

• Khởi xướng achang191
  • Ngày gửi
A

achang191

Guest
Bạn nào có phần mềm nào chuyển từ file doc có font chữ VNI-Aptima (nói chung là font VNI-Times) sang pdf không. Mình đã thử rất nhiều phần mềm chuyển sang pdf nhưng đều không đọc được tiếng Việt, chỉ có thể chuyển từ file doc có font Arial mà thôi, mà file word đó nhất định phải sử dụng font VNI-Aptima. Mình không biết sao nữa đây, mình đang rất cần. Các bạn giúp mình nhé. Xin cám ơn rất nhiều.

Chutmayman

Thành viên BQL Diễn đàn
Website
giaxaydung.vn
Mình không hiểu ý của bạn. Hai việc này có liên quan đến nhau sao? Bạn có thể gửi file đó cho mình xem không? Mình sẽ chuyển hộ.

A

achang191

Guest
Mình không hiểu ý của bạn. Hai việc này có liên quan đến nhau sao? Bạn có thể gửi file đó cho mình xem không? Mình sẽ chuyển hộ.
Cám ơn bạn chutmayman đã xem bài của mình. Ý của mình là mình đã sử dụng nhiều phần mềm chuyển doc sang pdf chì được chuyển từ file doc sừ dụng font Arial mà thôi, không thể chuyển khi file word có font VNI-Aptima, mà file word của mình phải nhất định sử dụng font VNI-Aptima, nên mình muốn chuyển sang pdf cũng có font VNI-Aptima đó, bạn có cách nào không, giúp mình với. Xin cám ơn bạn.

Chutmayman

Thành viên BQL Diễn đàn
Website
giaxaydung.vn
Như đã nói trong bài trước, bạn vui lòng gửi file cho mình xem thì mới biết được thắc mắc của bạn một cách chính xác.
Nếu máy của bạn đã có font VNI-Aptima, đã đọc bình thường trong word thì chỉ cần máy in PDF bất kỳ là có thể chuyển được. Nếu máy bạn chưa có và yêu cầu dùng đúng font này thì mình không giúp được.

A

achang191

Guest
Đây, ví dụ nhé, trong file word mình sử dụng font VNI-Aptima, mình muốn chuyển sang pdf vẫn giữ font VNI-Aptima, ý mình là vậy đó.

File đính kèm

• CHXHCNVN.doc
    23,5 KB · Đọc: 186

Chutmayman

Thành viên BQL Diễn đàn
Website
giaxaydung.vn
Gửi bạn file đã chuyển đổi. Hy vọng đúng theo ý của bạn .

File đính kèm

• CHXHCNVN.pdf
    13,6 KB · Đọc: 183
A

achang191

Guest
Đúng rồi, ý mình là vậy, bạn cho mình phần mềm đó có được không, cám ơn bạn nhiều

Chutmayman

Thành viên BQL Diễn đàn
Website
giaxaydung.vn
Mình sử dụng máy in Adobe PDF tích hợp trong phần mềm Acrobat 8.1. Do dung lượng lớn nên không gửi cho bạn được. Bạn có thể hỏi mua ở các hàng phần mềm hoặc load trên mạng về sử dụng.

A

achang191

Guest
Mình sử dụng máy in Adobe PDF tích hợp trong phần mềm Acrobat 8.1. Do dung lượng lớn nên không gửi cho bạn được. Bạn có thể hỏi mua ở các hàng phần mềm hoặc load trên mạng về sử dụng.
Bạn có thể cho mình biết tên phần mềm đó không? Giúp mình nhé.

M

minhtuong

Guest
Bạn có thể cho mình biết tên phần mềm đó không? Giúp mình nhé.

Bạn sử dụng Adobe Acrobat Professional 6.0 (hoặc cao hơn). Phần mềm này có bán ở bất kỳ cửa hàng phần mềm nào.

vinhlv

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Mình đang dùng cái này thấy ok, không có lỗi gì cả, hơn nữa tạo file pdf từ Autocad nhẹ hơn máy in pdf sẵn có trong Cad rất nhiều.
Bạn tải tại đây: http://ifile.it/w3m2di1

Tranhoe

Thành viên năng động
Mình đang dùng cái này thấy ok, không có lỗi gì cả, hơn nữa tạo file pdf từ Autocad nhẹ hơn máy in pdf sẵn có trong Cad rất nhiều.
Bạn tải tại đây: http://ifile.it/w3m2di1

Link này đòi ta Go premium (tốn tiền) mới cho Dowload

truongduy8787

Thành viên có triển vọng
Bạn nào có phần mềm nào chuyển từ file doc có font chữ VNI-Aptima (nói chung là font VNI-Times) sang pdf không. Mình đã thử rất nhiều phần mềm chuyển sang pdf nhưng đều không đọc được tiếng Việt, chỉ có thể chuyển từ file doc có font Arial mà thôi, mà file word đó nhất định phải sử dụng font VNI-Aptima. Mình không biết sao nữa đây, mình đang rất cần. Các bạn giúp mình nhé. Xin cám ơn rất nhiều.
Cái này bạn chỉ cần dùng Word 2007 hoặc 2010 mở lên rồi save as type lại là được thôi mà, font vẫn giử nguyên đâu ảnh hưởng gì đâu.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới