Có cần thẩm định kết quả chỉ định thầu không?

hudinguyen

Thành viên mới
Các bác cho em hỏi, thời điểm hiện tại áp dụng luật 43/2013/QH13 và nghị định 63/2014/NĐ-CP, nhưng với trường hợp chỉ định thầu có cần lập tôt thẩm định để thẩm định kết quả chỉ định thầu hay không?
Mong các bác giúp em và có hồi âm sớm ạ.
Cảm ơn các bác trước.

VanToanGXD

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Các bác cho em hỏi, thời điểm hiện tại áp dụng luật 43/2013/QH13 và nghị định 63/2014/NĐ-CP, nhưng với trường hợp chỉ định thầu có cần lập tôt thẩm định để thẩm định kết quả chỉ định thầu hay không?
Cảm ơn các bác trước.
Nếu là trường hợp chỉ định rút gọn thì không cần thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu, còn các trường hợp chỉ định thầu thông thường thì vẫn phải thẩm định rồi mới phê duyệt kết quả LCNT. Anh tham khảo Khoản 4, Điều 55 và Điều 56 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP.

thanhbanquanlytravinh

Thành viên nhiệt tình
Cảm ơn các bác trước.
Trách nhiệm thẩm định kết quả chỉ định thầu và việc của chủ đầu tư. Có thể quyết định cho phòng chuyên môn nào đó thực hiện việc này, tốt nhất là thành lập tổ để thẩm định.

hudinguyen

Thành viên mới
Bên em chuẩn bị chỉ định thầu thông thường, tất cả hồ sơ em chuẩn bị hết cả rồi, muốn hỏi lại các bác cho đầy đủ thủ tục pháp lý. Cảm ơn 2 bác e đã hiểu.

vandai.hau

Thành viên mới
Như bên mình đang làm dự án BT thì. Cty mình là doanh nghiệp dự án vaanxphair thành lập tổ chuyên gia để thẩm định, hồ sơ yêu cầu chỉ định thầu, kết quả chỉ định thầu để trình chủ đầu tư là UBND TP phê duyệt. theo đúng yêu cầu của điều 55/ NĐ/2014. mẫu hồ sơ yêu cầu mới nhất theo thông tư 01/2015-BKHĐT bạn nhé, mẫu thẩm định theo mãu của TT 21_2010_BKHĐt

File đính kèm

• 21_2010_BKH.quy định chi tiết về thẩm định hồ sơ mời thầu hồ sơ yêu cầu..pdf
    906,5 KB · Đọc: 96

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới