Công trình Xây dựng xong đã đưa vào sử dụng nhưng chưa xin cấp phép xây dựng cần xử lý ntn?

quangnamyp

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
Website
www.quangnamyp.webs.com
Em chào các Anh, Chị trong diễn đàn ạ!

Em có một việc muốn hỏi các anh chị trong diễn đàn tư vấn giúp ạ.

Công ty em có thi công công trình 6 tầng nhà ở cho công nhân từ năm 2010 đưa vào sử dụng năm 2011. Công trình nằm trong dự án đc phê duyệt quy hoạch 1:500 ( KĐT đã đc phê duyệt quy hoạch). Bên em đã xin thỏa thuận tổng mặt bằng và tham gia ý kiến thiết kế cơ sở với sở xây dựng cho công trình trước khi phê duyệt dự án, lập hồ sơ thiết kế thi công .... Công trình được thi công xong và đưa vào sử dụng cho đến thời điểm này bên em chưa tiến hành xin phép xây dựng.

Các Anh Chị trong diễn đàn cho em hỏi. Công ty em có cần phải xin cấp giấy phép xây dựng lại ko ( chứng nhận sự tồn tài của công trình), hay bên em xây dựng từ năm 2010 nằm trong quy hoạch có thể bỏ qua bước xin cấp giấy phép xd :)

Bây giờ theo quy định cấp giấy phép theo nghị định 64/2012/NĐ-CO ngày 4/9/2012, còn công trình của bên em xây dựng năm 2010 thì theo thông tư nghị định nào ạ?

Em xin chân thành cảm ơn!

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới