Copy từ Cad sang Word nét vẽ in bị mờ - xử lý thế nào ?

NTTHANH88HY

Thành viên mới
anh chị nào chỉ giúp em với!
Em dùng fần mềm chuyển từ Cad sang Word. khi in tại sao có hiện tượng nét vẽ bị mờ?

daodinhdung

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Em dùng fần mềm chuyển từ Cad sang Word. khi in tại sao có hiện tượng nét vẽ bị mờ?

Mình cũng gặp trường hợp này lâu rồi, máy ở nhà không sao in (phần vẽ) rõ được, mặc dù phần word rất nét.
Nhưng cóp nguyên bản lên in máy ở cơ quan thì lại được, phải nói là đẹp và rất rõ
(vẫn dùng một phần mền hỗ trợ) mình không hiểu được lý do tại sao..........
Bạn thử cóp sang máy khác in xem, nếu được thì nhắn nhé.......
Bác nào biết rõ nguyên nhân chỉ giúp với!

Nguyen_Diem Dien

Thành viên rất triển vọng
nh chị nào chỉ giúp em với!
Tôi cũng đã dùng phần mềm BetterWMFchuyển từ Cad sang word. Khi mở phần mềm trong mục chọn chế độ tôi chọn chế độ chuyển đổi sang Black thì chất lượng nét vẽ vẫn rất tốt. Bạn thử cách này xem.

NTTHANH88HY

Thành viên mới
Tôi cũng đã dùng phần mềm BetterWMFchuyển từ Cad sang word. Khi mở phần mềm trong mục chọn chế độ tôi chọn chế độ chuyển đổi sang Black thì chất lượng nét vẽ vẫn rất tốt. Bạn thử cách này xem.
Phần mềm này e cũng đã dùng thử rồi nhưng quan trọng là điều chỉnh chế độ như thế nào để đạt được nét vẽ đậm nhạt như mong muốn. e đã mất rất nhiều thời gian để điều chỉnh các chế độ nhưng kết quả vẫn bị mờ.có thể hướng dẫn em rõ hơn vế cách chọn chế độ này không?

thienhaopm

Thành viên nhiệt tình
Phần mềm này e cũng đã dùng thử rồi nhưng quan trọng là điều chỉnh chế độ như thế nào để đạt được nét vẽ đậm nhạt như mong muốn. e đã mất rất nhiều thời gian để điều chỉnh các chế độ nhưng kết quả vẫn bị mờ.có thể hướng dẫn em rõ hơn vế cách chọn chế độ này không?
Để chuyển từ cad sang word mà nét vẽ không bị mờ do màu sắc của nét vẽ thì bạn chỉ cần đánh dấu vào ô make all black trong thẻ lines and text sau đó kick "apply" để chấp nhận. Lúc này bạn chỉ cần copy "ctr+c" phần vẽ cad và "ctr+v" vào word là ok. Còn bạn muốn điều chỉnh nét vẽ theo ý mình thì bạn kick chon ô Fixed linewidth sau đó bạn chọn kích cỡ nét rồi "apply" là ok.

C:%5CDocuments%20and%20Settings%5CAdministrator%5CDesktop

Last edited by a moderator:

betonghiephoa

Thành viên nhiều triển vọng
copy từ cad sang word

bạn sử dụng chương trình chụp ảnh Snagit thử xem .
nét vẽ rất rõ. Chụp xong rồi dán sang word đảm bảo rất tốt

vanlinhxd05

Thành viên mới
chuyen cad sang word net bi mo

minh cung bi truong hop nhu the lam mai ma khong duoc,net in van cu mo,in dau cung the ca. Co cao thu nao biet thi chi anh em voi.Thank!
BQL: Bài viết không dấu tiếng Việt là vi phạm nội quy diễn đàn. Ban quản lý có thể xoá các bài viết vi phạm mà không thông báo trước. Mong bạn lưu ý. Trân trọng thông báo!

Last edited by a moderator:

nguyenhuutrinh

Quản trị cấp cao
minh cung bi truong hop nhu the lam mai ma khong duoc,net in van cu mo,in dau cung the ca. Co cao thu nao biet thi chi anh em voi.Thank!
Cách của thienhaopm bảo đảm là được. Ngoài ra có thể chuyển nền giao diện (Uniform background) của Autocad sang màu trắng và đặt nét màu theo ý muốn, dùng phần mềm BetterWMF hỗ trợ và copy sang word là được.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới