Cột Mốc Biên Giới được tính theo đơn giá vận chuyển nào??

t668

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Website
thuongmaitaybac.com
Xin hỏi Bộ Xây Dựng có hướng dẫn nào về cách tính đơn giá cũng như định mức về cước vận chuyển Cột Mốc Biên Giới không?
Mình đang làm Dự toán công trình về cắm mốc biên giới không biết áp dụng văn bản hướng dẫn nào để tính đơn giá vận chuyển Cột Mốc Biên giới. Nếu áp dụng đơn giá vận chuyển hàng hoá của địa phương thì mỗi 1 cột mốc nặng khoảng 400-450kg, với cung đường vận chuyển khoảng 400km đường loại 5 thì chỉ được có hơn 1triệu/ cột. Thử hỏi với giá tiền đó thì không có ai nhận vận chuyển
Bác nào có văn bản hướng dẫn xin chia sẻ cùng với?

Newbee30

Thành viên năng động
Không thấy văn bản nào hướng dẫn, nếu không tin tôi, bạn cứ hỏi ... Bộ XD xem sao :D

Bạn có thể áp dụng vận chuyển hàng hoá đặc biệt theo giá thoả thuận.

CP vận chuyển = Tiền xăng (định mức xăng xe x km x hệ số loại đường) + Tiền lương (gồm chi phí ăn ở) + CP chèn buộc + Lệ phí giao thông (nếu có) + Bốc xếp + Khấu hao thiết bị (xe cẩu) = 4-5 triệu thì hợp lý.

t668

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Website
thuongmaitaybac.com
Không thấy văn bản nào hướng dẫn, nếu không tin tôi, bạn cứ hỏi ... Bộ XD xem sao :D

Bạn có thể áp dụng vận chuyển hàng hoá đặc biệt theo giá thoả thuận.

CP vận chuyển = Tiền xăng (định mức xăng xe x km x hệ số loại đường) + Tiền lương (gồm chi phí ăn ở) + CP chèn buộc + Lệ phí giao thông (nếu có) + Bốc xếp + Khấu hao thiết bị (xe cẩu) = 4-5 triệu thì hợp lý.

Vâng cảm ơn ý kiến của bạn
Ai đã từng làm Dự toán về cột mốc và có cách tính nào khác post lên cho mình tham khảo với.
Giờ bí tắc phần vận chuyển Cột Mốc, cho tạm tính thì không giải trình được

Huongly1111

Thành viên rất nhiệt tình
Xin hỏi Bộ Xây Dựng có hướng dẫn nào về cách tính đơn giá cũng như định mức về cước vận chuyển Cột Mốc Biên Giới không?
Mình đang làm Dự toán công trình về cắm mốc biên giới không biết áp dụng văn bản hướng dẫn nào để tính đơn giá vận chuyển Cột Mốc Biên giới. Nếu áp dụng đơn giá vận chuyển hàng hoá của địa phương thì mỗi 1 cột mốc nặng khoảng 400-450kg, với cung đường vận chuyển khoảng 400km đường loại 5 thì chỉ được có hơn 1triệu/ cột. Thử hỏi với giá tiền đó thì không có ai nhận vận chuyển
Bác nào có văn bản hướng dẫn xin chia sẻ cùng với?
Cái này bạn xem định mức của ngành điện xem sao. Bên đó có định mức công tác vận chuyển vật liệu bằng thủ công ở từng địa hình đồi, núi.

N

nguyenhanhhb

Guest
Cước vận chuyển tỉnh Bắc Giang

Kính gửi các bác!.
Em đang làm một dự án ở tỉnh Bắc Giang. Em muốn xin bảng giá cước vận chuyển mới nhất của tỉnh. Mong các bác giúp đỡ. Xin trân trọng cảm ơn=D>