Danh bạ điện thoại nội bộ 3 số cơ quan Bộ Xây dựng

• Khởi xướng nguoita
  • Ngày gửi
N

nguoita

Guest
Danh mục điện thoại 3 số các cơ quan Bộ Xây dựng, cơ quan Nhà nước là để phục vụ nhân dân, xã hội. Có vấn đề gì vướng mắc về cơ chế pháp lý, pháp luật xây dựng... các bác có thể alô trực tiếp để được giải đáp thắc mắc từ cơ quan quản lý Nhà nước về xây dựng. Để hiểu rõ và làm đúng theo quy định của Nhà nước.

Domanhcuong

Thành viên rất triển vọng
Quết toán vốn đầu tư XDCB

Cơ quan tôi là chủ đầu tư của một công trình xây dựng có tổng múc đầu tư 1,2 tỷ đồng. Khi công trình đã hoàn thành cơ quan tôi trình quyết toán vốn đầu tư với cơ quan nhà nước ( Phòng Tài chính kế hoạch). Mọi thủ tục về hồ sơ chúnh tôi đều đã thực hiện dầy đủ theo hướng dẫn của thông tư 33/TT-BTC. Khi mang hồ sơ đến Phòng tài chính kế hoạch để trình quyết toán cán bộ quyết toán bảo chúng tôi vẫn còn thiếu thủ tục để trình quyết toán đó là Hoá đơn mua vật liệu của nhà thầu thi công xây lắp, và hồ sơ chúng tôi bị trả về. Các bác làm nhiều và có nhiều kinh nghiệm các bác chỉ giúp cho em với. Em thì khẳng định cơ quan mình đã trình đủ hồ sơ để thẩm định Quyết toán vì trong thông tư 33/TT-BTC em không tìm thấy chỗ nào nói là: khi quyết toán vốn đầu tư, Chủ đầu tư phải trình hoá đơn đỏ của nhà thầu xây lắp. Theo các bác cơ quan thẩm định yêu cầu thế là đúng hay sai? Mà hoá đơn đỏ của nhà thầu xây lắp để họ quyết toán với cơ quan thuế cơ quan em làm sao mà có được?
Các bác cố gắng giúp em với các bác nhé!
Chúng em là một huyện vùng sâu của tỉnh Lai Châu đang rất cần các bác giúp đỡ.
Em cám ơn các bác rất nhiều!

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới