Điều chỉnh dự toán gói thầu

rose23

Thành viên nhiều triển vọng
Em có tình huống này anh chị tư vấn giúp em với:

Dự án sử dụng vốn vay nước ngoài được UBND tỉnh phê duyệt dự án và thiết kế BVTC giao cho huyện em làm chủ đầu tư, hiện nay dự án đã thực hiện xong và phải điều chỉnh TMĐT do phát sinh khối lượng và đơn giá, UBND tỉnh em đã có quyết định điều chỉnh dự án và BVTC, Em đang làm điều chỉnh dự toán gói thầu các anh chị cho em hỏi thẩm quyền phê duyệt điều chỉnh dự toán gói thầu thuộc UBND tỉnh hay UBND huyện em ạ. Em cám ơn ạ.

tiendhxd

Thành viên có triển vọng
Em có tình huống này anh chị tư vấn giúp em với:

Dự án sử dụng vốn vay nước ngoài được UBND tỉnh phê duyệt dự án và thiết kế BVTC giao cho huyện em làm chủ đầu tư, hiện nay dự án đã thực hiện xong và phải điều chỉnh TMĐT do phát sinh khối lượng và đơn giá, UBND tỉnh em đã có quyết định điều chỉnh dự án và BVTC, Em đang làm điều chỉnh dự toán gói thầu các anh chị cho em hỏi thẩm quyền phê duyệt điều chỉnh dự toán gói thầu thuộc UBND tỉnh hay UBND huyện em ạ. Em cám ơn ạ.
theo mình là chủ đầu tư (UBND huyện) phê duyệt (khoản 3, điều 12, NĐ 32/2015)

huutu1985

Thành viên rất triển vọng
Nếu vượt TMĐT thì phải trình ubnd tỉnh phê duyệt, còn nếu không vượt TMĐT thì chủ đầu tư được phép điều chỉnh và báo cáo cơ quan ra quyết định đầu tư bạn nhé. Bạn tham khảo điều 7 và điều 11 NĐ 32 nhé

rose23

Thành viên nhiều triển vọng
Dự án của mình điều chỉnh vượt TMĐT ban đầu và đã được UBND tỉnh ( cấp quyết định đầu tư) phê duyệt điều chỉnh dự án và thiết kế BVTC. Mình muốn hỏi sau khi UBND tỉnh đã có quyết định điều chỉnh rồi thì Chủ đầu tư ( UBND huyện) có được phê duyệt điều chỉnh bổ sung dự toán gói thầu không? hay phải trình lên UBND tỉnh. Nhờ các bác vào tư vấn thêm giúp với ạ.

Vanphuongdlsl

Thành viên có triển vọng
Dự án của mình điều chỉnh vượt TMĐT ban đầu và đã được UBND tỉnh ( cấp quyết định đầu tư) phê duyệt điều chỉnh dự án và thiết kế BVTC. Mình muốn hỏi sau khi UBND tỉnh đã có quyết định điều chỉnh rồi thì Chủ đầu tư ( UBND huyện) có được phê duyệt điều chỉnh bổ sung dự toán gói thầu không? hay phải trình lên UBND tỉnh. Nhờ các bác vào tư vấn thêm giúp với ạ.
Nếu được UBND tỉnh ủy quyền cho phê duyệt các Bước tiếp theo thì mới được phép phê duyệt điều chỉnh, còn không thì vẫn cứ trình bình thường thôi bạn

maiyeu13

Thành viên có triển vọng
Nếu UBND tỉnh đã phê duyệt điều chỉnh dự án thì thì có nghĩa giá gói thầu đã được điều chỉnh, BQL có trách nhiệm ký kết phụ lục hợp đồng với các đơn vị liện quan và tiến hành thanh quyết toán bình thường. (Có gì sai bỏ qua)

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới