Điều chỉnh TMĐT theo Khoản 5 Điều 7 Nghị định 32/2015

Thành viên đã xem (Total:0)

zzcrazyzz

Thành viên rất triển vọng
Tham gia
10/11/08
Bài viết
26
Thích
10
Điểm thành tích
3
Tuổi
31
#1
Việc điều chỉnh TMĐT theo Khoản 5 Điều 7 Nghị định 32/2015/NĐ-CP làm thay đổi nhóm dự án thì quản lý dự án theo nhóm dự án ban đầu.
Vậy trong trường hợp dự án ban đầu là BCKTKT (dưới 15 tỷ), sau điều chỉnh thành dự án nhóm C (ví dụ 30 tỷ) thì các chi phí tư vấn của dự án điều chỉnh tính với hệ số của BCKTKT hay tính với hệ số của 1 dự án bình thường theo QĐ 79/BXD?
Kính mong các cao thủ tham gia.
 

doquang.vp

Thành viên nhiều triển vọng
Tham gia
23/8/11
Bài viết
15
Thích
8
Điểm thành tích
1
#2
Vấn đề bạn phải nói cụ thể hơn. Ví như dự án bạn đang ở trong giai đoạn nào? đang ở giai đoạn chuẩn bị đầu tư hay giai đoạn đầu tư? Quy mô điều chỉnh như thế nào? Thay đổi toàn bộ hay bổ sung thêm hạng mục hay đơn giản chỉ điều chỉnh thiết bị...???
 

haophuong80

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Tham gia
2/11/10
Bài viết
607
Thích
123
Điểm thành tích
43
#3
Việc điều chỉnh TMĐT theo Khoản 5 Điều 7 Nghị định 32/2015/NĐ-CP làm thay đổi nhóm dự án thì quản lý dự án theo nhóm dự án ban đầu.
Vậy trong trường hợp dự án ban đầu là BCKTKT (dưới 15 tỷ), sau điều chỉnh thành dự án nhóm C (ví dụ 30 tỷ) thì các chi phí tư vấn của dự án điều chỉnh tính với hệ số của BCKTKT hay tính với hệ số của 1 dự án bình thường theo QĐ 79/BXD?
Kính mong các cao thủ tham gia.
Hi!
Nếu vốn sử dụng là vốn Nhà nước: Thì theo bạn tính toán như thế nào để phù hợp với quy định mà đảm bảo hiệu quả dự án? Tiết kiệm kinh phí?
Còn không xin mời đọc Luật hình sự mới ban hanh có điều quy định cụ thể nhá!
 
Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm Giải phóng mặt bằng GPMB GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Tìm thành viên

Dự thầu GXD