Định mức các DA QL1 Thanh Hóa - Cần Thơ

luxu

Thành viên năng động
Dear các anh em,
Mình được biết ngày 30/3/2017, Bộ Giao thông vận tải có Quyết định 826/QĐ-BGTVT công bố định mức cho các dự án mở rộng QL1 đoạn Thanh Hóa – Cần Thơ (Đợt 1). Tuy nhiên tìm trên mạng lại chẳng thấy. Anh em nào có file QĐ này thì share cho mình xin với nhé! Cảm ơn ae rất nhiều!

huynhcd29gtcc

Thành viên có triển vọng
Định mức theo Quyết định 826/QĐ-BGTVT ngày 30/3/2017

File đính kèm

• Quyết định số 826-QĐ-BGTVT ngày 30-3-2017 của Bộ Giao thông vận tải Định mức xây dựng.pdf
    1,2 MB · Đọc: 5.382

luxu

Thành viên năng động
Cảm ơn anh nhiều nhé!

truonghieuks

Thành viên nhiều triển vọng
Định mức theo Quyết định 826/QĐ-BGTVT ngày 30/3/2017
Hiện tại ngoài QĐ 826 còn thêm quyết định về SX BTN asphalt 120T/h áp dụng cho thi công mở rộng QL1A áp dụng để quyết toán dự án hoàn thành. Theo QĐ 1134/QĐ-BXD chỉ quy định định mức khấu hao .... nhưng hiện tại vẫn chưa có Nguyên giá của trạm 120T/h. Theo PL 06 của Thông tư 06/2016 HD tính giá ca máy có quy định xác định nguyên giá của máy bao gồm tiền mua máy + thuế nhập khẩu. Hiện tại các công trình thi công mở rộng trên QL1A có rất nhiều nhà thầu. Cứ 1 nhà thầu có trạm trộn lại có 1 nguyên giá riêng của nhà thầu đó. Xin hỏi ADMIN là có công văn hay Quyết định nào quy định về nguyên giá của trạm trộn BT Asphalt 120T/h chưa vậy? Thanks Ad

luxu

Thành viên năng động
Hiện tại ngoài QĐ 826 còn thêm quyết định về SX BTN asphalt 120T/h áp dụng cho thi công mở rộng QL1A áp dụng để quyết toán dự án hoàn thành. Theo QĐ 1134/QĐ-BXD chỉ quy định định mức khấu hao .... nhưng hiện tại vẫn chưa có Nguyên giá của trạm 120T/h. Theo PL 06 của Thông tư 06/2016 HD tính giá ca máy có quy định xác định nguyên giá của máy bao gồm tiền mua máy + thuế nhập khẩu. Hiện tại các công trình thi công mở rộng trên QL1A có rất nhiều nhà thầu. Cứ 1 nhà thầu có trạm trộn lại có 1 nguyên giá riêng của nhà thầu đó. Xin hỏi ADMIN là có công văn hay Quyết định nào quy định về nguyên giá của trạm trộn BT Asphalt 120T/h chưa vậy? Thanks Ad
BGTVT đang xin thỏa thuận nguyên giá trạm trộn với BXD bạn ạ, công văn 9659/BGTVT-CQLXD ngày 24/8/2017. BXD chưa có ý kiến thỏa thuận.

luxu

Thành viên năng động
Cụ thể, BGTVT xin thỏa thuận nguyên giá trạm 120T/h là 6.737.442.000 đồng theo đề xuất của TEDI và Ban Thăng Long.

truonghieuks

Cụ thể, BGTVT xin thỏa thuận nguyên giá trạm 120T/h là 6.737.442.000 đồng theo đề xuất của TEDI và Ban Thăng Long.
Bạn có file Công văn số 9659/BGTVT-CQLXD ngày 24/8/2017 hoặc là Bảng đề xuất nguyên giá trạm trộn 120T/h của TEDi hoặc Thăng Long không cho mình xin với. Mail của mình là: caothanhks@gmail.com. Camro ơn bạn nhiều

luxu

Thành viên năng động
Bạn có file Công văn số 9659/BGTVT-CQLXD ngày 24/8/2017 hoặc là Bảng đề xuất nguyên giá trạm trộn 120T/h của TEDi hoặc Thăng Long không cho mình xin với. Mail của mình là: caothanhks@gmail.com. Camro ơn bạn nhiều
DONE nhé

truonghieuks

Thanks ban nhe. Cam on ban rat nhieu
Hien tai da co van ban chap thuan cua BXD ve nguyen gia va gia ca may theo cong van 9659 cua BGTVT theo van ban so 2310 ngay 2/10/2017. Nhung hien tai Chu dau tu ben ctrinh minh thi cong khi tinh gia ca may cua tram tron btn 120t/h van ap dung theo nguyen gia cua van ban 9659, hao phi lay theo 1134 nhung chi phi nhien lieu va dien thi phai lay theo luc du thau la dung hay sai vay cac bac

truonghieuks

Bác nào có công văn của Bộ hay của Chính phủ về việc vẫn chấp thuận áp dụng hệ số không ỏn định sản xuất khi quyết toán các dự án hoàn thành không ạ. Hiện tại bên mình đang làm quyết toán với Vụ TC - Bộ thấy nghe nói phải trừ hệ số không ổn định sản xuất. Theo VB số 10251/VPCP-KGVX ngày 27/9/2017 của Văn phòng Chính phủ ( trên cở sở của văn bản số 1759/BXD-KTXD ngày 01/8/2017 của BXD kiến nghị Thủ tướng Chính phủ chấp thuận việc áp dụng phụ cấp không ổn định sản xuất vào đơn giá nhân công xây dựng trong tổng mức đầu tư, dự toán xây dựng công trình đối với các dự án đầu tư xây dựng phê duyệt trước thời điểm có hiệu lực của Thông tư số 01/2015/TT-BXD của Bộ Xây dựng về hướng dẫn xác định đơn giá nhân công trong quản lý chi phí đầu tư xây dựng) về việc áp dụng phụ cấp không ổn định sx chưa thấy nghe nói đến áp dụng hay không. Chỉ thấy nói là Bộ XD sẽ chủ trì, phối hợp với Bộ LĐTBXH và các Bộ khác trao đổi, thống nhất...
Vậy cho mình hỏi nếu hiện tại bên mình đang quyết toán mà tại thời điểm bày cho có văn bản hướng dẫn thì có bị trừ 10% phụ cấp đó không? Công trình của mình khi làm dự toán dự thầu để chốt hợp đồng là vào năm 2013. Thanks!
(Mình xin gửi kèm văn bản số 10251/VPCP-KGVX ngày 27/9/2017 của Văn phòng Chính phủ)

File đính kèm

• 10251.signed.pdf
    136,7 KB · Đọc: 351

vitchip74

Thành viên mới
Bạn có file Công văn số 9659/BGTVT-CQLXD ngày 24/8/2017 hoặc là Bảng đề xuất nguyên giá trạm trộn 120T/h của TEDi hoặc Thăng Long không cho mình xin với. Mail của mình là: nguyenvanthanggtvtqt@gmail.com

luxu

Thành viên năng động
Bác nào có công văn của Bộ hay của Chính phủ về việc vẫn chấp thuận áp dụng hệ số không ỏn định sản xuất khi quyết toán các dự án hoàn thành không ạ. Hiện tại bên mình đang làm quyết toán với Vụ TC - Bộ thấy nghe nói phải trừ hệ số không ổn định sản xuất. Theo VB số 10251/VPCP-KGVX ngày 27/9/2017 của Văn phòng Chính phủ ( trên cở sở của văn bản số 1759/BXD-KTXD ngày 01/8/2017 của BXD kiến nghị Thủ tướng Chính phủ chấp thuận việc áp dụng phụ cấp không ổn định sản xuất vào đơn giá nhân công xây dựng trong tổng mức đầu tư, dự toán xây dựng công trình đối với các dự án đầu tư xây dựng phê duyệt trước thời điểm có hiệu lực của Thông tư số 01/2015/TT-BXD của Bộ Xây dựng về hướng dẫn xác định đơn giá nhân công trong quản lý chi phí đầu tư xây dựng) về việc áp dụng phụ cấp không ổn định sx chưa thấy nghe nói đến áp dụng hay không. Chỉ thấy nói là Bộ XD sẽ chủ trì, phối hợp với Bộ LĐTBXH và các Bộ khác trao đổi, thống nhất...
Vậy cho mình hỏi nếu hiện tại bên mình đang quyết toán mà tại thời điểm bày cho có văn bản hướng dẫn thì có bị trừ 10% phụ cấp đó không? Công trình của mình khi làm dự toán dự thầu để chốt hợp đồng là vào năm 2013. Thanks!
(Mình xin gửi kèm văn bản số 10251/VPCP-KGVX ngày 27/9/2017 của Văn phòng Chính phủ)
Chưa ngã ngũ đâu, nhưng nhiều khả năng sẽ huề: Ko hồi tố việc áp dụng cũng như ko áp dụng chế độ PCKODSX.

luxu

Thành viên năng động
Bạn có thể inbox mình hoặc gửi mail cho mình (mail mình là cái mail đã gửi cho bạn văn bản số 9659/BGTVT-CQLXD), mình sẽ giúp bạn.

VietHaUTC

Thành viên mới
Bác nào nhận được Công văn 9659/BGTVT-CQLXD ngày 24/8/2017 rồi cho em xin với được không ạ?
Ngoài ra nếu có CV 2310/BXD-KTXD của BXD chấp thuận CV 9659 bản Scan cũng cho em xin luôn với (em có mỗi bản word).
Mail em là: nguyenthiviethagtvt@gmail.com.
Em cảm ơn ạ!

luxu

Thành viên năng động
Bác nào nhận được Công văn 9659/BGTVT-CQLXD ngày 24/8/2017 rồi cho em xin với được không ạ?
Ngoài ra nếu có CV 2310/BXD-KTXD của BXD chấp thuận CV 9659 bản Scan cũng cho em xin luôn với (em có mỗi bản word).
Mail em là: nguyenthiviethagtvt@gmail.com.
Em cảm ơn ạ!
Bạn này xinh quá :) Mình sẽ gửi cho bạn

truonghieuks

Bác nào đã có thông tin về áp dụng hay ko áp dụng phụ cấp không ổn định sản xuất từ năm 2005 - 2015 chưa? Có thì cho mình xin với nhé. Mình chỉ biết là Bộ XD theo cong van Số: 03/BXD-KTXD đang thu thập báo cáo trước 30-1 mà chưa thấy có công bố hay công văn gửi Chính phủ...Thanks

bibi

Thành viên mới
Bác nào nhận được Công văn 9659/BGTVT-CQLXD ngày 24/8/2017 rồi cho mình xin với được không?
Mình cảm ơn. Mail của mình: hoangcham08@gmail.com

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới