Định mức chi phí lập báo cáo nghiên cứu tiền khả thi dựa án

ketcauthep

Thành viên có triển vọng
chào các anh chị!
Mọi người ai có thể trả lời giúp em khi muốn tính định mức chi phí lập báo cáo nghiên cứu tiền khả thi của 1 dự án thì tính như thế nào không ạ? Trong 957 thì chỉ có định mức chi phí lập dự án đầu tư (báo cáo nghiên cứu khả thi) thôi, anh chị nào am hiểu vấn đề này thì giải đáp cho em với, em cảm ơn!

vanhaixd

Thành viên nhiều triển vọng
bạn xem mục 3.1.7 sẽ đề cập đến vấn đề này nhé, chi phí không có định mức tỷ lệ phải lập dự toán chi phí theo hình thức man - months.

ketcauthep

Thành viên có triển vọng
bạn xem mục 3.1.7 sẽ đề cập đến vấn đề này nhé, chi phí không có định mức tỷ lệ phải lập dự toán chi phí theo hình thức man - months.
Anh vanhai có thể giải thích cho em hiếu về cách tính man-months được không ạ, vì cái này e chưa tiếp xúc, nên mơ hồ không hiểu, mong anh giúp em với! cảm ơn anh.

vanhaixd

Thành viên nhiều triển vọng
Thực tế thì em cũng chưa làm trực tiếp cái hình thức man - months, nhưng hình thức này là lập dự toán theo các khoản mục chi phí chi tiết phải bỏ ra để thực hiện công việc: Số người thực hiện ( Lương chuyên gia + các khoản phụ cấp theo lương), thời gian thực hiện (giờ, ngày, tháng..), các khoản chi phí khác (đi lại, văn phòng phẩm....), chi phí quản lý (45-55% CP chuyên gia), một số CP đuôi ( TNTT, VAT, dự phòng)

ketcauthep

Thành viên có triển vọng
Thực tế thì em cũng chưa làm trực tiếp cái hình thức man - months, nhưng hình thức này là lập dự toán theo các khoản mục chi phí chi tiết phải bỏ ra để thực hiện công việc: Số người thực hiện ( Lương chuyên gia + các khoản phụ cấp theo lương), thời gian thực hiện (giờ, ngày, tháng..), các khoản chi phí khác (đi lại, văn phòng phẩm....), chi phí quản lý (45-55% CP chuyên gia), một số CP đuôi ( TNTT, VAT, dự phòng)
cảm ơn anh, cái này e biết áp dụng rồi!

tonnam

Thành viên mới
Gửi bạn cái này! QĐ phê duyệt kết quả Chỉ định thầu và dự toán chi phí Tư vấn lập Báo cáo nghiên cứu tiền khả thi. Trong này có bảng tổng hợp dự toán chi phí tư vấn, bảng lương chuyên gia tư vấn, bảng tính chi phí khác trong chi phí tư vấn :) hàng mới đấy!
Lấy các bảng tính đó đối chiếu với hướng dẫn lập dự toán chi phí tư vấn trong các Quyết định, Thông tư của Bộ Xây dựng cũng vỡ ra nhiều điều đó.

File đính kèm

• QDPD.pdf
    2,8 MB · Đọc: 591

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới