Định mức phần lắp đặt thiết bị(điều hòa, điện)

uct_phamdat

Thành viên rất triển vọng
Website
www.
Có bác nào có định mức lắp đặt điện, điều hòa không khí, post lên cho em với em tìm mãi mà khồng có các bác ạ. em xin cảm ơn.

langduca

Thành viên gần đạt hạng rất tuyệt vời
Có bác nào có định mức lắp đặt điện, điều hòa không khí, post lên cho em với em tìm mãi mà khồng có các bác ạ. em xin cảm ơn.

Định mức lắp đặt điện, điều hoà không khí nằm trong Định mức dự toán xây dựng công trình - Phần lắp đặt công bố kèm theo văn bản số 1777/BXD-VP ngày 16/08/2007 của BXD.

Bạn theo đường dẫn dưới đây để tải Định mức lắp đặt nhé.
http://giaxaydung.vn/diendan/dinh-m...g-van-cong-bo-so-1776-1777-1779-file-pdf.html

trung_vd

Thành viên rất triển vọng
Trong định mức chỉ có điều hoà cục bộ thôi, thế còn điều hoà trung tâm thì áp dụng định mức nào vậy nhỉ?

baivot

Thành viên mới
định mức điều hòa trung tâm

Trong định mức chỉ có điều hoà cục bộ thôi, thế còn điều hoà trung tâm thì áp dụng định mức nào vậy nhỉ?
không có định mức cụ thể bạn tham khảo định mức lắp máy, thiết bị 1782 thôi.

dung.hp

Thành viên mới
các bác cho em hỏi chút nha.
Trong định mức phần lắp đặt điều hòa .Ví dụ em lấy mã dự toán là :BA12203 .thì khi phân tích vật tư.vật liệu chỉ có (giá đỡ ,và vật liệu khác)Vây các bác cho em hỏi,thế không có vật liệu cục lạnh của máy điều hòa.thì có phải định mức thiếu không.

thank các bác na

hang133

Thành viên nhiều triển vọng
Trong định mức BA.12203 chỉ tính đến phần lắp đặt, tức thiết bị điều hòa đã được tính giá ở phần thiết bị. Công việc lắp đặt chỉ bao gồm lắp đặt khung, giá đỡ máy, khoan bắt vít,...chứ ko phải định mức thiếu đâu bạn.

phamthuytrang

Thành viên mới
theo mh biết điều hòa cục bộ dùng mã Ba.12...., điều hòa trung tâm md.12....

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới