Đơn giá Thái Nguyên 2006 và giá ca máy TN QĐ 08/2011

duytoank14

Thành viên rất triển vọng
Mình xin đóng góp giá ca máy Thái Nguyên theo thông tư 06/2010 và đơn giá Thái Nguyên theo đm 1776-1777-1779.còn thiếu mỗi giá vật tư mà chưa có thời gian làm, hy vọng đóng góp và có người bổ sung GVT TN thì tốt

File đính kèm

• GCMThaiNguyen2011.csv
    255,2 KB · Đọc: 579

duytoank14

Thành viên rất triển vọng
Hik đây là đơn giá sao không úp được bài trên nhỉ, mình úp link mediarefile vậy.Bạn nào lập dự toán theo giá trực tiếp hoặc kiểu thầu thì dùng được rồi .Link : http://www.mediafire.com/?se5kzyi0361rekd

Last edited by a moderator:

cheguevera

Thành viên nhiều triển vọng
Cơ sở dữ liệu tỉnh Thái Nguyên gồm cả GCM.csv

Bạn duytoank14 đã đóng góp bộ đơn giá, và giá ca máy mình bổ xung thêm GVT theo di nguyện của bác duytoank14. dưới đây là cơ sở dữ liệu đầy đủ tỉnh Thái Nguyên các bạn ấn ĐÂY để download.

Vì làm chưa chuyên nghiệp nên ko tránh được sai sót. Các bạn down về check và kiểm tra cùng mình để chuẩn hóa hơn bộ csdl tỉnh TN

File đính kèm

• Thainguyen-cheguevera.rar
    422,7 KB · Đọc: 677
K

ketoan

Guest
Em đã load dữ liệu của bác cheguevera về và dùng phần mềm Dự toán GXD để chạy tính lại toàn bộ đơn giá chi tiết phần Xây dựng và phần Lắp đặt của Thái Nguyên để kiểm tra. Lụi cụi mất hai ngày :( trong khi em đang bận quá.
Rất may GXD có tính năng nối ngược Đơn giá chiết tính ngược lại vào bảng dự toán và hiển thị màu cho các đơn giá sai nên nhìn biết đơn giá nào đang bị lệch. Do sếp đang ép mấy công trình nên em chưa tiếp tục được, nhờ các bác cùng tham gia kiểm tra tiếp nhé.
Ở cột chênh lệch cho thấy vẫn còn nhiều dữ liệu bị sai giữa tính chi tiết và số liệu quyển đơn giá in ra, cần phải chuẩn xác lại.

Diễn đàn không cho up file lớn, em đưa lên mediafile, các bác chịu khó tải nhé: http://www.mediafire.com/?9dmxs5bl7dfh182

Theo em thì cần kiểm tra cách tính đơn giá chi tiết và thử áp lại các vật tư khác sao cho trùng với kết quả tính của đơn giá in ra. Nói chung là cũng khó khăn, các bác Sở Xây dựng công bố kết quả, không công bố tính toán chi tiết, nên việc giải bài toàn ngược là khó khăn. Chưa kể lúc tính toán các bác tính sai nữa, biết mô mà lần. Nhưng cùng nhau cố gắng nào các bác, trang bị công cụ mà làm việc chứ.

dothuy040481

Thành viên mới
các bác ơi. Em vô tình vào được diễn đàn của các bác.
Em đang kiểm tra quyết toán của 1 công trình tại Thái Nguyên, em load mấy bản của các bác về mà không biết sử dụng thế nào.
Các bác giúp em với.
Em cám ơn các bác nhiều nhé.

Nguyễn Ngọc Vĩ

Thành viên mới
Cám ơn các bạn đã dồn tâm sức cho dự toán GXD, mình đã mua phần mềm nhưng do thời gian và trình độ có hạn chưa đóng góp được gì. mình ở Thái Nguyên chỉ mong có dữ liệu chuẩn để dùng. Mình dạo này đi thi công nhiều không có thời gian ngồi lâu ở văn phòng để làm dữ liệu chia sẻ cùng các bạn, hy vọng các bạn đóng góp được dữ liệu chuẩn để phần mềm sẽ có thương hiệu ở Thái Nguyên! trăm sự nhờ mọi ngươi! chúc sức khỏe và thành công!

davinet_hiline

Thành viên mới
cam on cac ban nhieu vi cong suc va tam huyet, toi k co thoi gian danh cho viec ma câc ban da bo ra, tuy nhien toi thay phan mem Acitt bị lỗi khi chạy chênh ca máy và NC điều khiển máy, Bạn nào có cách khắc phục k? xin chia xẻ và cảm ơn các bạn rất nhiều

thanh hai 93

Thành viên mới
...

ai có giá vật tư của tỉnh thái nguyên năm 2006 cho e xin với e đang làm đồ án tốt nghiệp đăng tính phần chênh lệch giá,e có đơn giá xây dựng cơ bản rồi thiếu mỗi giá vật tư thực tế nữa thôi

huonggianggxd

Nhân viên Công ty Giá Xây Dựng
ai có giá vật tư của tỉnh thái nguyên năm 2006 cho e xin với e đang làm đồ án tốt nghiệp đăng tính phần chênh lệch giá,e có đơn giá xây dựng cơ bản rồi thiếu mỗi giá vật tư thực tế nữa thôi

Chào bạn.
Bạn tham khảo giá vật tư này xem thế nào nhé.
Trân trọng!

File đính kèm

• GVTThaiNguyen2006.csv
    448,1 KB · Đọc: 83

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới