Đơn giá xây dựng 377 của tỉnh Phú Thọ

phuongdhtl

Thành viên rất năng động
Công tác đào, đắp đất cát trong cuốn đơn giá xây dựng của tỉnh Phú Thọ ban hành theo Quyết định 377 ngày 15/2/2008 không ghi phần đào bóc hữu cơ bằng máy( thủ công) được áp dụng định mức như đào đất cấp I. Như vậy khi tính dự toán cho công tác đào bóc hữu cơ thì tính cho đất cấp mấy(???) hay làm như thế nào? Có bác nào làm dự toán theo đơn giá của tỉnh Phú thọ chỉ dùm cho mình với. Xin cảm ơn nhiều nhiều ah.

L

levinhxd

Guest
Nếu trí nhớ không phản bội mình thì Đất hữu cơ mặc định là đất cấp 1 mà, bạn đọc lại Định mức 1776, ngay mấy trang đầu phần phân loại đất nhé! :)D)
Nếu bạn cần đơn giá mới của tỉnh Phú Thọ để chạy dự toán Acitt thì mình có đấy! cần thì email vào địa chỉ gmail của mình nhé!

Phan Van Huu

Thành viên mới
Khi mình dùng đơn giá 377 của Tỉnh Phú Thọ, đã xây dựng với mức lương là 540k, bi h điều chỉnh lên mức luong 620k thì làm như thế nào mọi người ơi? thông tư 05/2009/TT-BXD chỉ hướng dẫn điều chỉnh từ 450k lên 620k thôi. Giúp mình với

phongtsq

Thành viên mới
bac cho em xin don gia tinh phu tho voi. em dang chay du toan Acitt dia chi cua em la duytuongnnh@gmai.com cam on bac truoc nhe.

Nguyễn Hữu Giáp

Thành viên mới
:)D)
Nếu bạn cần đơn giá mới của tỉnh Phú Thọ để chạy dự toán Acitt thì mình có đấy! cần thì email vào địa chỉ gmail của mình nhé!
Bạn có thể gửi cho tôi xin tập đơn giá mới của Phú Thọ được không? địa chỉ: giaptcbx@yahoo.com.vn
Trân thành cảm ơn

vunga

Thành viên mới
Khi mình dùng đơn giá 377 của Tỉnh Phú Thọ, đã xây dựng với mức lương là 540k, bi h điều chỉnh lên mức luong 620k thì làm như thế nào mọi người ơi? thông tư 05/2009/TT-BXD chỉ hướng dẫn điều chỉnh từ 450k lên 620k thôi. Giúp mình với
Theo thông tư 03/2008/TT-BXD ngày 25/01/2008 của Bộ Xây dựng:
Mức lương tối thiểu trong đơn giá từ 450.000đồng khi điều chỉnh lên 540.000 đ thì hệ số điều chỉnh Nhân công là 1,2.
Mức lương từ 450.000đ lên 620.000đ là 1,378.
Trong đơn giá 337 thì Nhân công ứng với mức lương 540.000đồng.
Do vậy hệ số điều chỉnh Nhân công cho mức lương 540.000đ trong dự toán là : 1,378/1,2

nguyenhuy45xd

Thành viên mới
Nhờ các Pác trợ giúp

Mình đang dùng G8 với Đơn giá tương ứng với mức lương cơ bản là 540k/thang. Với mức lương cơ bản mới là 730k/thang thì hệ số Nhân công NC= 1.352 còn Hệ số Máy thi công là bao nhiêu? Pác nào biết thì mách giùm e nha ( Đơn giá tỉnh Phú Thọ ).
Cảm ơn các Pác nhiều

tamanh.uk

Thành viên mới
hệ số máy tính = thủ công
co 2 cách tính máy mà mình biết
cách 1: Tính ra giá ca máy rồi thay như thay giá vật liệu xây dựng. Trong bảng tổng hợp chèn thêm dòng bù giá ca máy
Giá ca máy thì down cái này về rồi thay vô (chú ý lương, hệ số phụ cấp, giá nhiên liệu)
Cách 2: lấy hệ số riêng từng máy rồi tính trung bình, cách tính trung bình theo TT05 hay 06 j` đó
http://www.mediafire.com/?arm2at18qkcr88b

Last edited by a moderator:

vankieumi

Thành viên có triển vọng
Em đang cần đơn giá 377 ngày 15/02/2008 của Phú Thọ để làm bóc dự toán làm báo cáo thực tập.Anh có thể gửi giúp cho em vào mail : hoangkieu_ntnb@yahoo.com.vn được không anh?Em cảm ơn anh ạ!

phuongdotrung

Thành viên mới
chào các bác trong diễn dàn, e cũng là thanh viên mới. các bác cho e xin đơn giá tỉnh Phú Thọ năm 2011 với địa chỉ email: dotrungphuong@gmail.com. em xin cảm ơn!

Last edited by a moderator:

XD.congtruong

Thành viên rất triển vọng
Website
congtruong.vn
Có bác nào quan tâm đến việc tra cứu đinh mức - đơn giá online thì ghé thăm website: http://congtruong.vn/
Tại chức năng tra cứu ĐM _ ĐG online cho phép các bác tra cứu thoải mái - miễn phí nhá.

nhanvpvn

Thành viên có triển vọng
Ai send cho mình bản đơn giá này bằng file excel hoặc word với. Mình không biết dùng file dbf
email: nhanfipi@gmail.com
Cảm ơn các bạn!

thongktnl

Thành viên đang trên đà lên hạng cực kỳ nhiệt tình

File đính kèm

• DGia_0377XD.xls
    2,3 MB · Đọc: 486

hpdv6203tx

Thành viên mới
Cám ơn bạn, mình cũng đang làm tại Phú Thọ nên rất cần tài liệu này!

xhxdxm

Thành viên mới
cám ơn bạn nhé .......................................mình đang cần để thẩm tra dự án

phiho86

Thành viên mới
Công tác đào, đắp đất cát trong cuốn đơn giá xây dựng của tỉnh Phú Thọ ban hành theo Quyết định 377 ngày 15/2/2008 không ghi phần đào bóc hữu cơ bằng máy( thủ công) được áp dụng định mức như đào đất cấp I. Như vậy khi tính dự toán cho công tác đào bóc hữu cơ thì tính cho đất cấp mấy(???) hay làm như thế nào? Có bác nào làm dự toán theo đơn giá của tỉnh Phú thọ chỉ dùm cho mình với. Xin cảm ơn nhiều nhiều ah.
Bạn cho mình xin bộ đơn giá theo Quyết định 377 được không, mình đang cần để tính dự toán. mail mình: phiho.bxd@gmail.com
cảm ơn bạn!

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới