Dự án xây dựng Trung tâm tổ chức sự kiện

dvhsnc

Thành viên mới
Bên em đang muốn xây dựng một Trung tâm tổ chức sự kiện.
Công ty em là công ty cổ phần, nhưng gia đình em là cổ đông chính ( >80% cp ). Hiện tại đang kinh doanh khách sạn. Tổng diện tích đất là 5000m2 đã có sổ đỏ, đất thuê 30 năm. DT khách sạn khoảng 500m2. Dự định là xây dựng thêm một trung tâm tổ chức sự kiện 2 tầng, diện tích một sàn là 1200m2. Dự tính kinh phí bỏ ra là 20 tỷ đổ lại, công ty đang phát hành thêm cổ phần 10t, vốn có sẵn 2t, còn lại có pa huy động hoặc vay. .Em được giao nhiệm vụ làm tất tần tật những cái gì liên quan đến phần thủ tục xây dựng từ a đến z với tiêu chí nhanh gọn và tiết kiệm. Hix... Có bác nào triển khai dự án tương tự tư vấn giúp em đường đi nước bước với ah.

hhh

Thành viên quan trọng (VIP)
Thì bạn lập dự án, lập thủ tục xin giấy phép xây dựng, phòng cháy chứa cháy, chứng nhận đầu tư ... bạn nên thuê 1 người am hiểu về vấn đề này hướng dẫn cho bạn............

vanbach26

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
Website
giaydantuonggiare.biz
Thì bạn lập dự án, lập thủ tục xin giấy phép xây dựng, phòng cháy chứa cháy, chứng nhận đầu tư ... bạn nên thuê 1 người am hiểu về vấn đề này hướng dẫn cho bạn............

Bác #hhh nói rất đúng, Bạn không là người về nghành này nên thuê 1 người giúp bạn. Sau này liên quan nhiều giấy tờ ko có. Phức tạp lắm.

dvhsnc

Thành viên mới

Nếu thuê như vậy thì công việc của người đó sẽ bao gồm những việc gì, hay là căn cứ vào kết quả cuối cùng ntn ( căn bản là em cũng đã rõ công việc có những gì đâu ), và công xa bình thường ntn ah. Bác tư vấn thêm cho em được không.
Với em muốn hỏi thêm là em thấy mức đầu tư >15t ( chi phí xây lắp và chi phí thiết bị ) thì phải lập báo cáo dự án đầu tư. Như của em dự tính 20 tỷ là cả phần nội thất, bàn ghế, âm thanh ánh sáng mức tb. Vậy chi phí này có tính là chi phí thiết bị không ah. Em chỉ muốn càng gọn gàng bao nhiêu càng tốt. hix...

dvhsnc

Thành viên mới
Em muốn hỏi thêm là chi phí thiết kế thực tế nó bằng khoảng bao nhiêu phần trăm chi phí thiết kế theo 957. Với phần thiết kế đó có bao gồm thiết kế nội thất không ah.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới