ĐẤU THẦU GÓI THẦU BẢO HIỂM CÔNG TRÌNH

Thành viên đã xem (Total:0)

tusedo

Thành viên có triển vọng
Các bác cho em hỏi đấu thầu gói bảo hiểm công trình thì dùng mẫu hồ sơ mời thầu nào ạ? Có áp dụng được mẫu hồ sơ mời thầu mua sắm hàng hóa ko ạ? Many thanks:)

trantuvinh

Thành viên mới
Khoản 5 Điều 3 Thông tư 11/2015/TT-KHĐT có nói rõ nhé "Đối với gói thầu dịch vụ phi tư vấn khi áp dụng hình thức chỉ định thầu, chào hàng cạnh tranh, việc lập hồ sơ yêu cầu, bản yêu cầu báo giá, dự thảo hợp đồng thực hiện trên cơ sở vận dụng các Mẫu tương ứng ban hành kèm theo Thông tư này"
Bạn ko nói rõ là gói thầu bảo hiểm của bạn áp dụng hình thức lựa chọn nhà thầu nào nhưng mình nghĩ có ít gói thầu bảo hiểm mà áp dụng đấu thầu rộng rãi vs hạn chế lắm.

tusedo

Thành viên có triển vọng
Cám ơn bạn nhiều, gói thầu mình sắp triển khai theo KHLCNT là đấu thầu rộng rãi 1 túi hồ sơ, giá gói khoảng 1,5 tỷ đồng. Mình vừa xem lại, Khoản 6 Điều 5 Thông tư 05/2015/TT-BKHĐT quy định về HSMT mua sắm hàng hóa "Đối với gói thầu cung cấp dịch vụ phi tư vấn, căn cứ quy mô và tính chất của gói thầu có thể chỉnh sửa quy định tại các Mẫu hồ sơ mời thầu nêu trên để áp dụng cho phù hợp" nhưng quả thật làm HSMT thì hơi phức tạp so với quy mô gói thầu.
Nếu vận dụng HSYC của chào hàng cạnh tranh theo THông tư 11/2015 thì phải trình điều chỉnh KHLCNT.

traiviet_kht

Thành viên mới
các bác có thể cho em xin mẫu Báo cáo đánh giá Hồ Sơ Dự Thâu gói thầu Bảo Hiểm được không?? em cám ơn nhiều.