Dự toán chi phí lập đồ án quy hoạch chung đô thị

truongtonquyen

Thành viên có triển vọng
Tại điểm a khoản 2 Điều 4 Thông tư số 01/2013/TT-BXD ngày 08/02/2013 của Bộ Xây dựng hướng dẫn xác định, quản lý chi phí quy hoạch xây dựng và quy hoạch đô thị quy định:
"a) Chi phí lập đồ án quy hoạch chung đô thị tính theo định mức chi phí tại Bảng số 8 (Phụ lục kèm theo) và nhân với quy mô dân số dự báo theo thời hạn quy hoạch trong nhiệm vụ quy hoạch (hoặc nhiệm vụ quy hoạch điều chỉnh) được duyệt (không kể dự báo dân số theo tầm nhìn)"

Xin hỏi các bạn có phải Thông tư quy định thừa nội dung "và nhân với quy mô dân số dự báo" hay không?
Bởi vì định mức chi phí thấp nhất trong bảng số 8 tương ứng quy mô dân số quy hoạch chung đô thị loại IV-V <=10(nghìn người) là 665 (triệu đồng) chứ không phải 665 (triệu đồng/nghìn người).

Do đó, nếu theo hướng dẫn trên thì chi phí = 6.650 triệu đồng (quá cao)

VanToanGXD

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Mình chưa làm gì liên quan mấy cái vụ quy hoạch này nhưng nếu hiểu máy móc đúng văn bản viết thì như anh nói đúng là quá cao nhỉ.

truongtonquyen

Thành viên có triển vọng
Thực tế làm dự toán không nhân với quy mô dân số.

7662989

Thành viên nhiều triển vọng
Không biết là bạn hiểu sai hay mình hiểu sai nhỉ ? họ quy định thế là 10 (nghìn ) người thì chỉ có 665 triệu đồng thui, nếu là 15 nghìn thì bạn nội suy tỷ lệ của 15nghin người sau đó nhân với 1,5
còn nếu là 30 nghìn thì bạn chỉ được lấy 885 triệu thui , theo mình hiểu là thế
Mình mới làm quy hoạch của các công trình I thui, công trình đô thị thì mình chưa làm bao giờ.

truongtonquyen

Thành viên có triển vọng
Không biết là bạn hiểu sai hay mình hiểu sai nhỉ ? họ quy định thế là 10 (nghìn ) người thì chỉ có 665 triệu đồng thui, nếu là 15 nghìn thì bạn nội suy tỷ lệ của 15nghin người sau đó nhân với 1,5
còn nếu là 30 nghìn thì bạn chỉ được lấy 885 triệu thui , theo mình hiểu là thế
Mình mới làm quy hoạch của các công trình I thui, công trình đô thị thì mình chưa làm bao giờ.
Bạn hiểu đúng một phần thôi, nếu quy mô dân số là 15 nghìn người thì nội suy ra chi phí là 720 triệu đồng, chứ không phải nội suy ra tỷ lệ rồi nhân với 1,5 nhé bạn.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới