Dự toán gói thầu: tư vấn giám sát, bảo hiểm, tư vấn lập hồ sơ mời thầu

phungducxd

Thành viên có triển vọng
Em có một thắc mắc này mong các bác chỉ giáo giúp. Theo như luật đấu thầu 43 và nghị định 63 và tới đây là nghị định 32. Có nói về dự toán gói thầu, về phần này em thấy hiện nay các gói thầu tư vấn như giám sát, bảo hiểm, TV lập hồ sơ mời thầu... đều theo 957 để xác định giá gói thầu trong kế hoạch đấu thầu, theo qui định mới về dự toán gói thầu thì em có phải lập lại dự toán gói thầu của các gói thầu tư vấn trên không? hay em cứ lấy giá gói thầu xác định theo 957 để lựa chọn và ký hợp đồng. Xin các bác giúp dùm

VanToanGXD

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Tại thời điểm này vẫn chưa có Thông tư hướng dẫn cụ thể Nghị định số 32/2015/NĐ-CP, vì vậy việc xác định giá gói thầu tư vấn cũng chưa rõ ràng được. Đến cả Quyết định 957/QĐ-BXD cũng sẽ phải thay đổi thôi. Tạm thời anh có thể vận dụng như cũ, có thể dùng ĐMTL % trong QĐ 957 để đưa ra giá gói thầu nhưng khi ký HĐ thì bảng Phụ lục cần phải được tính theo dự toán man-month (bảng tính cuối cùng trong QĐ 957) để tính ngược ra giá trị gần bằng giá trị giá gói thầu trong Kế hoạch LCNT.

phungducxd

Thành viên có triển vọng
Cám ơn bác VanToanGXD đã chỉ giáo giúp. Nói như vậy thì em vẫn xác định giá gói thầu theo 957 nhưng khi thương thảo ký hợp đồng vẫn phải xác định giá gói thầu tư vấn và ký hợp đồng theo giá đó phải không bác?