Dự toán hạng mục quan trắc lún trong quá trình gia tải cát

xaydunggia

Thành viên mới
Gửi các anh chị cái vấn đề như sau. Hiện em đang chạy giá dự toán công trình đường ở Bình Chánh - TPHCM trong đó có phần cắm bấc thấm, gia tải cát, quan trắc lún. khi chạy giá đến phần quan trắc lún thì hơi ngu tí anh chị chỉ giáo giúp em. hay bác nào đã có cái dự toán của phần này rồi cho em xin để học hỏi. email của em: dangxuanhoa.ht@gmail.com

File đính kèm

• Tong hop KL Xu ly nen -.xls
    648,5 KB · Đọc: 828

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Ngày xưa có làm dự toán đo lún mấy công trình cao tầng, với đo lún công trình sân vận động Mỹ Đình. Nhưng lâu quá nên quên hết rồi, tìm cũng không thấy các dự toán ngày ấy nữa.
Trong định mức khảo sát công bố theo văn bản số 1779/BXD-VP năm 2007 của Bộ Xây dựng có định mức cho công tác đo lún công trình bạn nhé.
Bạn tìm đến mã CO.02xxxx của định mức số 1779/BXD-VP. Định mức này có đơn vị tính là Chu kỳ đo. Như vậy bạn phải có phương án đo lún, số Chu kỳ đo, số điểm đo là bao nhiêu. Từ đó lại bài ca muôn thuở là khối lượng nhân đơn giá được chiết tính từ định mức thôi. Trong file của bạn chưa có số liệu Chu kỳ đo, số điểm đo...
Lưu ý:
1. Công tác khảo sát thì tổng hợp dự toán theo hướng dẫn của Thông tư số 01/2017/TT-BXD ngày 06/02/2017 của Bộ Xây dựng
2. Đã có định mức Phần Khảo sát xây dựng số 1354/QĐ-BXD năm 2016 mới hơn định mức số 1779/BXD-VP. Nhưng các định mức đo lún có vẻ như chưa công bố lại trong 1354/QĐ-BXD mà sẽ công bố ở tập sau. Nên các công tác nào đã có ở 1779 mà chưa có ở 1354 thì tiếp tục dùng theo 1779.

Làm xong dự toán, có file được duyệt rồi, nhớ quay lại chủ đề này post lên chia sẻ với người đi sau nhé. Bạn qua rồi sẽ hiểu và thông cảm với người sau này sẽ ở hoàn cảnh bạn hôm nay :)
Chúc bạn thành công.

Chỉnh sửa cuối:

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới