Em lập dự toán chi phí khảo sát bằng phần mềm GXD gặp lỗi này, mong được trợ giúp!

harrybotboy

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Chào mọi người, em đang sử dụng Dự toán GXD để lập chi phí khảo sát thì gặp lỗi như thế này. Sau đây là trình tự thực hiện của em:

Đầu tiên là vào Tùy chọn để tích vào mục Lập đơn giá khảo sát, sau đó lựa chọn tại Sheet Ts công trình hạ tầng kỹ thuật, địa điểm là ngoài đô thị, công tác lắp đặt thiết bị công nghệ cho công trình xây dựng

Sau khi nhập mã định mức chi phí khảo sát, em phân tích đơn giá chi tiết, thì chi phí chung ở đây đáng lẽ là 65%, nhưng phần mềm phân tích cho công tác này là 51%

Sau khi ấn Ctrl + [ thì em thấy link ra Bảng Định mức chi phí chung và thu nhập chịu thuế tính trước, nhưng vị trí đáng lẽ là công tác lắp đặt thiết bị công nghệ trong công trình xây dựng, thì lại bị link sang đào đắp đất công trình thủy lợi

Không biết đây có phải là lỗi phần mềm hay là em thao tác sai, mong nhận được sự góp ý của mọi người.

VanToanGXD

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Chào bạn! Đây không phải lỗi bạn nhé.
Khi lập dự toán khảo sát thì CP chung tính trên chi phí nhân công. Bạn vào Tùy chọn lập dự toán khảo sát thì phần mềm sẽ tự động thay đổi link cách tính CP chung cho phù hợp. Định mức tỉ lệ % đang để mặc định ở cell AO2 tại sheet Don gia XD và link về sheet Ts như hình bạn chụp. Nhưng bạn chỉ cần nhập thẳng số 65 vào ô cell đó là được nhé.

dinhtoan86

Thành viên mới
Chào các bạn!
Các bạn cho mình hỏi giờ phần mềm Dự thầu GXD không còn miễn phí nữa ạ.
Mình đăng ký nhập key không được nữa

Sakura2k7

" Where Knowledge Becomes Value!"
Bạn ơi! Nếu thấy phần mềm hay, sử dụng tâm đắc thì còn gì mà không đầu tư 300K để mua KEY đi bạn. Giá đó mà sử dụng 01 năm thì quá OK rồi còn gì. Nhưng điều cơ bản đó chính là: "ĐÁNG ĐỒNG TIỀN BÁT GẠO"

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới