Em xin hỏi hợp đồng nhà thầu chính với nhà thầu phụ

khánh ly

Thành viên mới
Mọi người cho e hỏi: Mình là chủ đầu tư,ký hợp đồng thi công với nhà thầu chính.Trong hợp đồng mình ký chung với nhà thầu phụ,phân chia khối lượng, thanh toán,tạm ứng nói rõ luôn trong hợp đồng được không ạ.

motsinhvien

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
bạn chỉ có thể làm vậy nếu nhà thầu phụ này có tính chất gì đặc biệt, chỉ có chú này mới làm được chú khác không làm đc, còn không thì nhà thầu liên doanh chứ ko thể ký chính phụ như vậy, nhưng nếu vốn tư nhân thì bạn có thể làm thế nếu các bên đồng ý ký.

Nguyễn Thị Thùy Linh

Thành viên rất triển vọng
Bạn chỉ làm như vậy với điều kiện khi làm Hồ sơ dự thầu bạn có đưa nhà thầu phụ vào phần mục - hạng mục công việc dành cho nhà thầu phụ và đương nhiên khi đưa tên nhà thầu phụ vào thì bạn cần phải có Hợp đồng đã kí kết với nhà thầu phụ ( Hợp đồng nguyên tắc - Nội dung là Nếu trúng thầu thì bên nhà thầu phụ sẽ thực hiện khối lượng phần việc dự kiến ). Bên cạnh đó , Bạn phải chứng minh năng lực nhà thầu phụ kèm theo ( Hồ sơ năng lực của nhà thầu phụ).
Còn với trường hợp ngay từ đầu bạn không đưa tên nhà thầu phụ vào trong Hồ sơ dự thầu thì bạn phải kí riêng Hợp đồng xây dựng với nhà thầu phụ riêng - Không liên quan đến chủ đầu tư.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới