Em xin hỏi về Mật độ xây dựng trong quy hoạch đô thị chi tiết tỷ lệ 1/500

quangnamyp

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
Website
www.quangnamyp.webs.com
Em chào Các Anh (Chị) trong diễn đàn Giá xây dựng, Hiện công ty em đã được phê duyệt đồ án quy hoạch xây dựng KĐT 50ha. Một lô đất trong Dự án KĐT bên em chuẩn bị triển khai xây dựng nhà chung cư: Theo đồ án quy hoạch được duyệt có 4 căn nhà 6 tầng, mật độ xây dựng theo đồ án đc duyệt là 50% , hệ số sử dụng đất là 2,5 lần và số tầng cao trung bình đc duyệt là 5 tầng. Vậy khi bên em đưa vào triển khai thực tế xây dựng công trình em buộc phải xây dựng đúng theo mật độ xây dựng được duyệt, e có được xây dựng với mật độ nhỏ hơn hay lớn hơn hay ko( mật độ xây dựng đc duyệt em hiểu là mật độ xây dựng tối đa). Có văn bản hướng dẫn nào về việc phải thực hiện triển khai tiểu dự án trong cả dự án lớn được duyệt theo đồ án đã đc phê duyệt quy hoạch hay ko ạ (Cụ thể em đang quan tâm nhất là mật độ xây dựng). Em xin được các anh chị trong diễn đàn chỉ giáo cho em về điều này. Em xin chân thành cảm ơn

quangnamyp

Website
www.quangnamyp.webs.com
Có rất nhiều lượt xem nhưng chưa có ai đưa ra câu trả lời. alo.......

quangnamyp

Website
www.quangnamyp.webs.com
Em đã tìm ra câu trả lời rồi. Hix.............................................................................

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới