em xin nhờ các tiền bồi giúp đỡ vụ này với ạ

caocuongng

Thành viên có triển vọng
- chẳng là cơ quan em trước có thuê 1 đơn vi tư vấn lập dự án cách đây khoảng 2 năm, đã thanh toán một phần tiền tư vấn, nhưng sau đó dự án không được triển khai do không có vốn, nên bị dừng cho đến giờ. Hiện tại, công ty em đang triển khai lại dự án đó, nhưng yêu cầu giờ cao hơn và chi tiết hơn ( có thể thay đổi thiết kế cơ sở ở cũ và tổng mức cũ) và vấn đề là giờ bên em muốn ký với một đơn vị tư vấn khác, nhưng tổng mức chi phí vẫn ko được vượt quá nhiều so với cũ ( nghĩa là chi phí tư vấn cũ phải được tính trong chi phí mới) Em muốn hỏi là với tình hình như vậy thì làm thế nào để có thể vừa đảm bảo phần đã thanh toán cho nhà thầu đã thực hiện và nhà thầu sẽ thực hiện ( theo khung của pháp luật cho phép luật hay nghị định nào). Mong các tiền bối chỉ cho em vài đường với ạ, em trân trọng cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:

caocuongng

Thành viên có triển vọng
em up lên ạ

ductrungyp

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
Bạn đọc quyết định 957 nhé
3.1.8. Trường hợp sản phẩm tư vấn đã hoàn thành nhưng không được sử dụng (không do lỗi của nhà thầu tư vấn) thì chủ đầu tư phải thanh toán chi phí tư vấn đã thực hiện theo thoả thuận trong hợp đồng. Trường hợp nhà thầu tư vấn phải làm lại hoặc phải sửa đổi, bổ sung công việc tư vấn đã hoàn thành theo yêu cầu của chủ đầu tư (không do lỗi của nhà thầu tư vấn) thì chủ đầu tư thanh toán chi phí để thực hiện các công việc này trên cơ sở thoả thuận giữa chủ đầu tư với nhà thầu tư vấn.
Tức là bên bạn vẫn phải thanh toán cho đơn vị đã lập trước đó do sản phẩm của họ đã được nghiệm thu bàn giao hs, còn đơn vị mới các bạn cũng phải trả tiền làm mới theo định mức tỉ lệ hoặc lập dự toán cp tư vấn và thỏa thuận 2 bên

caocuongng

Thành viên có triển vọng
cám ơn Bác Trung nhé

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới