Ép cọc thử và thí nghiệm nén tĩnh cọc có được xem là công tác khảo sát xây dựng?

bentrech3

Thành viên mới
Kính gởi các bác pro! hiện nay tôi đang thực hiện công trình thiết kế 3 bước, đã có khoan khảo sát địa chất. Móng cọc do đó thiết kế yc ép thử cọc và thí nghiệm nén tĩnh cọc...nhưng do trong giai đoạn thiết kế cơ sở và chưa có giấy phép vậy công tác ép thử cọc và thí nghiệm thử tĩnh cọc có cần xin phép XD không? và công tác này có được xem là công tác khảo sát không, xin tài liệu diện dẫn? và nếu được xem là khảo sát vậy nó nằm trong giai đoạn thiết kế nào là phù hợp nhất (thiết kế cs - thiết kế kỹ thuật - thiết kế bản vẽ thi công). thanks các bác pro trợ giúp!!! (công trình của em 15.000m2 1 mặt sàn, và có 14 tầng, 2 hầm)

bentrech3

Thành viên mới
help...

các bác pro ko ai giúp em với.......................!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

longlanhdongsong

Thành viên năng động
Bạn tham khảo Thông tư số 17/2013/TT-BXD ngày 30/10/2013 của Bộ Xây dựng hướng dẫn xác định và quản lý chi phí khảo sát xây dựng để giải đáp 1 phần câu hỏi của bạn nhé

File đính kèm

• BXD_17-2013-TT-BXD_30102013.pdf
    272,8 KB · Đọc: 420

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới