Excel biên bản nghiệm thu tự động

dongkien

Thành viên mới
File excel này mình thấy rất hay. mình nhờ bạn nào phá giúp mình cái pass của cái file này với
có pass đâu mà phá bạn! vẩn dùng bình thường mà

vungbienxanh

Thành viên mới
có đấy bạn. bạn dùng vài lần sẽ hiện lên đòi pass. hiên lên như hình này

File đính kèm

242,1 KB · Đọc: 1.112

changtraicaoca4989

Thành viên rất triển vọng
Hay nhỉ nhưng tùy biến khó quá

vungbienxanh

Thành viên mới
bạn nào phá được không phá giúp mình với.

thanhdemon1992

Thành viên nhiều triển vọng
Cái này cũng bình thường. Nhưng mà ngồi mà nghiên cứu để chỉnh sửa các giá trị trong này chắc mất vài ngày. Tại vì hồ sơ người nào làm ra thì người đó chỉnh sửa mới nhanh. Theo mình thì tự làm là chuẩn nhất. Bạn chỉ mất thời gian lúc đầu rồi những công trình sau sẽ nhanh. Quan trọng là thời gian lúc đầu viết hàm và chỉnh sửa chế độ in thôi. Mình cũng hay làm theo kiểu này. Nhập stt và nó tự chạy hết từ A-Z

thanhdemon1992

có đấy bạn. bạn dùng vài lần sẽ hiện lên đòi pass. hiên lên như hình này
Nó khóa cái macro bên trong rồi. Không có pass thì sửa sao nổi. Hơn nữa theo mình thì cái file này không hay lắm. Về mặt biên bản thì nó còn thiếu nhiều. VD : thiếu danh mục các biên bản..vv. Hồ sơ bên dân dụng mình không rành lắm nhưng hồ sơ bên giao thông mà có lèo tèo mấy biên bản này chắc phải mất thêm khá nhiều thời gian để bổ xung. Ở đây người ta dùng macro mà VBA thì mình không rành lắm (cũng đang tính đi học) mà như mình nghĩ thì thực tế nó cũng không cần thiết. Bạn chỉ cần exel ngon lành là ổn thôi. Mình dùng macro thì chỉ dùng cái in 1 lúc nhiều BB thôi. ;) . Nếu như bạn cái BB này hợp lý thì mình sẽ fix lại rồi share

zunguien

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Mình cũng hay dùng chủ yếu exel thông thường; chưa biết nhiều về marco và VBA. Nếu sử dụng đc tốt thì sẽ tiện lợi cho cv nhiều hơn; giống như pm QLCL của GXD chẳng hạn

tranpro

Anh em viết VBA giỏi thật, mình cũng đang dần dần dùng toàn bộ khối văn bản của mình trên excel. Ít khi làm trên words
Mình cũng đã làm 1 file nghiệm thu như kiểu của bác chủ thớt tiếc là hoàn toàn mò mẫm tự làm bằng hàm nên hơi lạc hậu.

thanhdemon1992

Anh em viết VBA giỏi thật, mình cũng đang dần dần dùng toàn bộ khối văn bản của mình trên excel. Ít khi làm trên words
Mình cũng đã làm 1 file nghiệm thu như kiểu của bác chủ thớt tiếc là hoàn toàn mò mẫm tự làm bằng hàm nên hơi lạc hậu.
Tính ra thì làm trên exel hay hơn cái file này. VD như bên TVGS họ yêu cầu thêm bb thì mình có thể insert theo ý mình, với lại form mẫu sẽ thay đổi theo quy định mà. ;)

tranpro

Tính ra thì làm trên exel hay hơn cái file này. VD như bên TVGS họ yêu cầu thêm bb thì mình có thể insert theo ý mình, với lại form mẫu sẽ thay đổi theo quy định mà. ;)
Bản mình làm thêm bớt đều được :D Mình vừa làm thiết kế thi công nên rút ngắn thời gian cho các ctr khác chỉ có cách dùng excel :(

683948

Thành viên mới
Em cũng làm HSCL kiểu này. Chỉ hơi khác là em tổng hợp trên Excel và phôi in trên word, rất thích hợp cho các hạng mục nhiều BB. Có thể chỉ làm trên 1 file cel nhưng in ấn sẽ khổ hơn. Bác nào cần em có thể gửi cho tham khảo.

aduc

Thành viên mới
Gửi các bạn file biên bản nghiệm thu bằng excel mình viết. Trực quan, dễ sử dụng. Anh em cho ý kiến.

File đính kèm

• Nhat ky thi cong.xlsm
    24,7 MB · Đọc: 1.636

luongducthai

Thành viên mới
mình toàn làm luôn trên project,lấy ngày kết thúc làm ngày ghi biên bản A-B luôn

congtuth

Thành viên mới
Mình thì làm data trên excel rồi dùng tính năng trộn thư trong word in.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới