File EXCEL bị lỗi không Save được nhờ chỉ cách khắc phục

phuongnam164

Thành viên rất năng động
Chào cả nhà mấy hôm nay mình chạy dự toán nhưng khi muốn lưu lại thì không được toàn báo " DOCUMENT NOT SAVED ". Mọi người xem đấy là do lý do gì nhé và giúp mình với nhé. Mình cảm ơn trước.

bqldagnnvbv

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
C1. Nó có hiện như thế này không bác System Error & H80004005 (-2147467259). Unspecified error “. Và kết quả là: ”Document not saved, cái này là lỗi của excel 2003
Khắc phục: Trong Excel, bấm phải chuột vào bất kỳ một worksheet, chọn “Select All Sheets”. Sau đó, bạn bấm phải chuột vào bất kỳ một worksheet rồi chọn “Move or Copy”. Trong hộp thoại “Move or Copy”, mục “To book” bạn chọn “New Book”, rồi đánh dấu chọn vào mục “Create a copy”. Bấm nút OK. Bây giờ, bạn có thể lưu file bình thường rồi đấy.
C2. CÒn không bác thử mở 1 file mới sau đó coppy toàn bộ nội dung và lưu xem được không. Mà nếu không Save được thì bác Save As xem.
Chúc bác sớm khắc phục

• Like
Các tương tác: Sa DQ

phuongnam164

Thành viên rất năng động
C1. Nó có hiện như thế này không bác System Error & H80004005 (-2147467259). Unspecified error “. Và kết quả là: ”Document not saved, cái này là lỗi của excel 2003
Khắc phục: Trong Excel, bấm phải chuột vào bất kỳ một worksheet, chọn “Select All Sheets”. Sau đó, bạn bấm phải chuột vào bất kỳ một worksheet rồi chọn “Move or Copy”. Trong hộp thoại “Move or Copy”, mục “To book” bạn chọn “New Book”, rồi đánh dấu chọn vào mục “Create a copy”. Bấm nút OK. Bây giờ, bạn có thể lưu file bình thường rồi đấy.
C2. CÒn không bác thử mở 1 file mới sau đó coppy toàn bộ nội dung và lưu xem được không. Mà nếu không Save được thì bác Save As xem.
Chúc bác sớm khắc phục
Không nó chí báo lỗi "Document not saved" thui? MÌnh thử tất cả mọi cách rùi đều ko được. Cài lại cả Excel rùi nhưng chỉ file nào liên quan đến dự toán nó mới bị còn các file khác bình thường.

bqldagnnvbv

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Không nó chí báo lỗi "Document not saved" thui? MÌnh thử tất cả mọi cách rùi đều ko được. Cài lại cả Excel rùi nhưng chỉ file nào liên quan đến dự toán nó mới bị còn các file khác bình thường.
Chày cối nhỉ, bác có dùng cái diệt virus pro nào không nếu những cách trên mà không được thì em nghi máy của bác dính cơ số em virus rồi=)). Bác thử diệt virus xem hoặc xem có cái macro nào không.

mubaohiem86

Thành viên mới
Chày cối nhỉ, bác có dùng cái diệt virus pro nào không nếu những cách trên mà không được thì em nghi máy của bác dính cơ số em virus rồi=)). Bác thử diệt virus xem hoặc xem có cái macro nào không.

Qua hiện tượng bạn mô tả, có thể máy tính của bạn bị nhiễm virus macro. Để có thêm thông tin về loại virus này, bạn có thể tham khảo tại đây.

Để xử lý virus macro trên máy tính, bạn có thể thực hiện theo hướng dẫn sau:

Bước 1: Download BkavAnti-MacroVirus tại: http://www.bkav.com.vn/home/download/BkavAntiMacroVirus.exe

Bước 2
: Chạy chương trình BkavAnti-MacroVirus, trong cửa sổ chính bấm Chọn thư mục... để chọn thư mục cần quét virus Macro.

Bước 3: Trong cửa sổ Browse for Folder, bạn hãy chọn thư mụchoặc ổ đĩa chứa các file Excel cần quét virus Macro, bấm OK.

Bước 4: Thiết lập cấu hình quét:

• Sao lưu trước khi diệt: Trong quá trình quét, khi phát hiện ra file Excel bị nhiễm virus Macro, chương trình sẽ sao lưu lại các file Excel này trước khi xử lý virus. Bạn có thể sử dụng Bkav Restore để khôi phục lại các file này nếu cần (download Bkav Restore tại đây).

Lưu ý: Bạn nên chọn sao lưu trong thư mục ở ổ đĩa còn trống nhiều nhất trên máy. Nếu không chọn thư mục sao lưu dữ liệu, chương trình sẽ tự động sao lưu vào thư mục C:\BkupScanMarco.

• Xóa tất cả Names lỗi:Một file Excel bao gồm rất nhiều các đối tượng (Font, công thức tính toán, ảnh, text...). Names là một loại đối tượng của Excel. Names rác là các names thừa không sử dụng, do virus tạo ra. Vì vậy bạn nên sử dụng tùy chọn này để chương trình xoá các names rác sau khi xử lý virus, tránh các thông báo lỗi gây khó chịu khi mở file (ngầm định, tùy chọn này được đặt).

• Diệt tất cả Macro: Bkav Anti-MacroVirus sẽ diệt tất cả các Macro có trên máy tính, không phân biệt loại Macro nào. Những người có sử dụng Macro trong công việc không nên sử dụng tùy chọn Diệt tất cả Macro (nếu không chọn tùy chọn quét này thì Bkav Anti-MacroVirus sẽ chỉ diệt những virus Macro mà chương trình đã có mẫu nhận diện chính xác).

Bước 5: Bấm Quét để bắt đầu quét và diệt virus Macro.

Lưu ý:

• Trong khi quét và diệt virus Macro bạn không nên mở bất kỳ một file Excel nào.

• Đối với các file Excel có đặt mật khẩu, khi quét chương trình sẽ mở cửa sổ Password của Excel, người dùng cần nhập mật khẩu của file excel để chương trình tiếp tục quét và diệt virus Macro. Nếu mật khẩu được nhập không chính xác, chương trình sẽ bỏ qua file này và tiếp tục quét các file tiếp theo.

Sau khi thực hiện theo hướng dẫn trên, bạn hãy kiểm tra lại hiện tượng trên còn xảy ra hay không. (Trích nguồn BKAV)
Mình cũng bị trường hợp này và sử dụng cách trên và thấy hiệu quả ngay! chúc ban thành công!

huyenvu91

Thành viên nhiều triển vọng
Website
maymoccongnghiep.com.vn
Mình cũng đã bị trường hợp trên nhưng mà không biết nguyên nhân nào, cứ nghĩ là lỗi office, gỡ ra cài lại mà vẫn bị như vậy. Cảm ơn chia sẻ của các bạn, mình đã học thêm được 1 bí quyết rất bổ ích

Sa DQ

Thành viên năng động
Để fát hiên file có bị virus hay không, mình thường gởi lên VIRUSTOTAL.COM

Thường anh nàu có đến 54 bộ trừ khử virus nổi tiếng nhất thế giới & được cập nhật thường xuyên. (Trong đó BKAV.COM từ VN nữa nha!)

Bạn hãy thử đi, rồi sẽ thích ngay mà!

vandung2468@gmail.com

Thành viên mới
lỗi lưu excell

của em nó báo thế này anh chỉ em khắc phục với, cứ mở ra lưu là nó bị vậy anh ạ

ngocnhan88

Thành viên có triển vọng
bạn cho mình hỏi khi mình vào file excel vẫn thao tác bình thường, nhưng khi ấn vào save để lưu thì nó hiện ra cửa sổ với dòng: Microsoft Office Excel has encountered a problem and needs to close. We are sorry for the inconvenience. click vào chữ close thì file excel tự động tắt luôn và dữ liệu cũng không lưu được gì cả.có cách nào giúp mình với.thank you

vuminhhoan

Thành viên rất năng động
Website
www.facebook.com
bạn cho mình hỏi khi mình vào file excel vẫn thao tác bình thường, nhưng khi ấn vào save để lưu thì nó hiện ra cửa sổ với dòng: Microsoft Office Excel has encountered a problem and needs to close. We are sorry for the inconvenience. click vào chữ close thì file excel tự động tắt luôn và dữ liệu cũng không lưu được gì cả.có cách nào giúp mình với.thank you
. Bạn Repair lại Office sẽ khắc phục được lỗi này nhé!

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới