File excel tính cốt thép!

T

thuat702

Guest
cách sử dụng như thế nào?

bạn ơi cho mình hỏi file excel đó sử như thế nào vậy? mình đang rất cần file như thế này để làm đồ án, cảm ơn bạn rất nhiều.

Hai Cal

Thành viên mới
Gởi các bạn file tính excel tính cốt thép dầm, cột!

File Excel không dùng được , hình như bị mất phần tự tính , bạn cho file đầy đủ đi ?:confused:

Domanhcuong

Thành viên rất triển vọng
Cám ơn bạn rất nhiều về File Excel đó. Nhưng bạn có thể hướng dẫn cách sử dụng để mọi người cùng biêts được không?

TuvanXD246

Cựu Thành viên BQL Diễn đàn
Website
giaxaydung.vn
thêm một file tính toán

Mình có 1 file excel tự lập để tính toán, thống kê cốt thép. Tuy vậy, cũng khá ổn và có thể dùng để hỗ trợ cho công việc. Các bạn cùng tham khảo nhé.

File đính kèm

• thong ke thep.rar
    63,5 KB · Đọc: 4.625
Last edited by a moderator:

Đinh Tấn Linh

Quản trị cấp cao
Gởi tặng các bạn file tính cốt thép sàn bản kê 4 cạnh!

Các bạn add font theo kèm trong folder mình up lên vào system để sử dụng nhé!

File đính kèm

• san.rar
    52,7 KB · Đọc: 2.639
V

vinh_uic

Guest
Tôi thật sự cần những tài liệu như thế để nghiên cứu thêm trong công việc của mình.
Qua đây cho mình cảm ơn tất cả các thành viên "Giá Xây Dựng" đã đóng góp những tài liệu mà đối với tôi rất chi là quan trọng và bổ ích.Xin cảm ơn=D>

Last edited by a moderator:

Đinh Tấn Linh

Quản trị cấp cao
bảng tính nội lực kết cấu khung theo phương pháp Kani! Cái này em mới tìm được trên mạng! Gởi các bạn tham khảo xem nhé!

File đính kèm

• PP KANI.rar
    17,7 KB · Đọc: 1.476

nguyendinhquang

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
Mình gửi cho các bạn một file mà mình đang thực hiện tại Dự án của minh nha

Mong góp ý. chúc các bạn thành công và có nhiều bài viết hay

File đính kèm

• tính cot thép cọc.xls
    44 KB · Đọc: 1.884
S

sucbenvatlieu

Guest
cho hỏi chút nhé. Mình đang làm đồ án xd, đang tính cốt thép chọ cột. Bạn nào có phần cốt thép cột đúng tâm gửi giúp mình với. Cám ơn nhiều nhé. adonis_1698@yahoo.com

Kem tuoi

Thành viên có triển vọng
File excel tính cốt thép

Đang làm đồ án thi chi nên tính tay thôi, như thế kiến thức mới vững được, chưa gì đã dùng bảng tính thi không tốt đâu.

tr hoan

Thành viên nhiệt tình

Bạn có thể hướng dẫn cách sử dụng được không?
Tôi đã xem nhưng chưa hiểu lắm.
Cám ơn

DongPVNC

Thành viên rất triển vọng
Mình có 1 file excel tự lập để tính toán, thống kê cốt thép. Tuy vậy, cũng khá ổn và có thể dùng để hỗ trợ cho công việc. Các bạn cùng tham khảo nhé.
Bản excel của bạn rất hay nhưng mình có ý kiến góp ý thế này nhé:
1. Ở giữa cột tên cấu kiệncột STT bạn nên Insert thêm cột Số cấu kiện và: Số lượng toàn bộ = 1 cấu kiện * số cấu kiện
2. Ở cột 1 cấu kiện bạn nên dùng lệnh ROUND(number,num_digits) để khi nhân 1 cấu kiện với số cấu kiện không bị sai số (ví dụ ở hàng thứ 13).
Mong bạn trao đổi thêm

son.inco

Thành viên mới
thank

Nguyên văn bởi TuvanXDGT246
thank

luongngocquyen2002

Thành viên mới
em moi ra truong va dang gap kho khan trong cong viec..rat mong anh se giup do em,,em cam on anh nhieu

dienminhhoa85

Thành viên năng động
Cho mình hỏi nhờ. Khi tính toán cốt thép dầm và bố trí tại nhịp và gối xong ? Nếu tính cắt, uốn thép như trong sách hướng dẫn thì quá dài, thực tế làm như thế nào ?

icor

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
Sách hướng dẫn có lẽ được biên soạn theo tiêu chuẩn về thiết kế rồi, nên việc tính toán ra vị trí cắt, uốn cốt thép là chẳng có gì phải bàn cãi, cứ tiêu chuẩn mà làm, đáp ứng đủ là ok. Mình nghĩ là không cần quan tâm tới nó là dài hay là ngắn. Thực tế hiện nay phần lớn những bản vẽ thiết kế không cắt, uốn cốt thép mà họ thường kéo thẳng cốt thép từ đầu tới cuối.
Ví dụ theo hướng dẫn khi qua gối một đoạn (W) nào đó thép chịu momen âm sẽ được cắt bớt hoặc uốn xuống phía dưới, nhưng giờ ít người làm thế lắm, vì như thế họ bớt 1 phần tính toán, nhà thầu thi công dễ hơn, giá trị dự toán cao hơn, chi phí tư vấn cao hơn, nhưng ngược lại nó làm thiệt hại về mặt kinh tế và tư tưởng.

shevavn

Thành viên nhiều triển vọng
Những ai đã học khoa xây dựng dân dụng của BK Đà Nẵng thì đều biết đến các file excel này. Thầy Nguyễn Thạc Vũ là tác giả đấy, còn một số file nữa về tính khung không gian, gió động cũng rất hay.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới