Font full cho cad đây.

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Bạn đang mở bản vẽ, bạn thấy thiếu font chữ và buồn bực vì chữ trong bản vẽ loằng ngoằng? Bạn đã copy nhiều font CAD vào mà không thể đọc được bản vẽ?

File đính kèm tôi up lên một vài font Cad .shx sưu tầm được từ mạng Internet.

Cách cài font bổ sung cho Cad:
1. Tải file đính kèm, giải nén
2. Copy các font vào thư mục cài đặt AutoCad, thường là C:/Program files/Autocad 200x/Fonts (paste vào). Khi mở bản vẽ AutoCad tự load font phù hợp.
3. Khi copy quá trời font vào thư mục Fonts của AutoCAD nói trên mà mở bản vẽ Cad font chữ vẫn lỗi thì bạn phải copy font vào thư mục Font của Window: C:\Windows\Fonts.

Bạn lưu ý: Các font Cad dạng đuôi *.shx chỉ cài được vào thư mục Fonts của CAD thôi. Còn các fonts có đuôi là *.rtf thì mới cài vào thư mục Fonts của Windows hoặc chọn Fonts từ Control Panel.

Chúc các bạn thành công.

File đính kèm

• Motvai-Font-shx.rar
    20,9 KB · Đọc: 28.269
  • Shx-font-Autocad.rar
    5,9 MB · Đọc: 108.507

nguyenhuutrinh

Quản trị cấp cao
Bạn nhận được 1 bản vẽ từ người khác hay download bản vẽ từ trên mạng. Nhưng khi mở bản vẽ thì các font chử loằng ngoằng không đọc được. Đó là do máy bạn đang cài thiếu font.
Ngoài các font thông dụng như unicode, Vni, TCVN3 ….. thì đa số các bản vẽ sử dụng shx font. Ưu điểm của bộ font này là rất phù hợp với bản vẽ kỹ thuật và đẹp, font nhẹ nên có thể nói nó rất cần thiết.
Tôi gửi các bạn bộ sưu tập font cho AutoCad. Bạn tải về và giái nén vào thư mục font của Autocad nhé.

- Link 1 tải file cài sau: http://mediafire.com/file/xue878y8cz38j9s/Fonts.rar
- Link 2 hơn 200 font .shx. Trong đó có font 1.shx và 2.shx dung lượng 12MB, link mediafire.com Tải về tại đây.

phuhuong

Thành viên nhiều triển vọng
Gửi các bạn bộ Font cad thiết kế hay dùng. Các bản vẽ bị lỗi do thiếu phông thường gặp vì đa số là dùng các font kỹ thuật.

File đính kèm

• CADfonts.rar
    625,9 KB · Đọc: 19.651

vannghia

Thành viên mới
Cảm ơn bạn nhiều nha!
Mình đang bực mình với máy cái font của máy đồng chí thiết kế nhà họ "IDC" thì gặp đúng bạn nên giờ mình đã giải quyết được máy cái font 2.shx và 1.shx rồi.

thanh dai gia

Thành viên mới
thanks

cảm ơn bạn rất nhiều.tôi đang loay hoay mãi với đống bản vẽ chữ nghĩa loằng ngoằng.thanks.có gì hay bạn hãy đưa lên cho mọi người với nhé.hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

cuong10ckt2

Thành viên mới
bãn vẽ của em vẫn bị lổi font, nảy giờ tải hết mấy cái của mấy anh bỏ vô thư mục font cad, vậy mà mở bản vẽ lên vẫn bị lổi font, chả hiểu tại sao nữa, mấy pro giả thix dùm em với

phamhoangvnn

Thành viên mới
Mình đang rất cần font này: LTTLL.shx
Tìm google thì chả thấy thông tin ji về nó cả.
Anh em nào có sẵn font này trong máy share cho mình với nha

dktc293

Thành viên nhiều triển vọng
Bạn đang mở bản vẽ, bạn thấy thiếu font chữ và buồn bực vì chữ trong bản vẽ loằng ngoằng? Bạn đã copy nhiều font CAD vào mà không thể đọc được bản vẽ?

File đính kèm tôi up lên một vài font Cad .shx sưu tầm được từ mạng Internet.

Cách cài font bổ sung cho Cad: Tải file đính kèm, giải nén, copy các font vào thư mục cài đặt AutoCad, thường là C:/Program files/Autocad 200x/Fonts (paste vàl). Khi mở bản vẽ AutoCad tự load font phù hợp.

Các bạn lưu ý: Các font Cad dạng đuôi *.shx chỉ cài được vào thư mục Fonts của CAD thôi. Còn các fonts có đuôi là *.rtf thì mới cài vào thư mục Fonts của Windows hoặc chọn Fonts từ Control Panel.

Chúc các bạn thành công.

sao mà em tải về cài hết vào rồi nhưng vẫn bị lỗi phông như cũ là sao ạ? mấy bản vẽ e cũng tải từ trên này xuống,... ??/

vanbach26

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
Website
giaydantuonggiare.biz
Gửi các bạn bộ Font cad thiết kế hay dùng. Các bản vẽ bị lỗi do thiếu phông thường gặp vì đa số là dùng các font kỹ thuật.

cám ơn bạn, trong này có 85 font cơ bản, mình ko cài lại không thấy bị lỗi font nào cả. :)

gial2

Thành viên mới
Cảm ơn bạn nhiều nha!
Mình đang bực mình với máy cái font của máy đồng chí thiết kế nhà họ "IDC" thì gặp đúng bạn nên giờ mình đã giải quyết được máy cái font 2.shx và 1.shx rồi.

blink

Thành viên có triển vọng
Cho mình hỏi sao mình copy chữ trong CAD ra word thì là font .VnTime nhưng CAD khi chuyển text style sang .VnTime thì lại không chuyển, vẫn lỗi :confused:

Last edited by a moderator:

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới