Giá gói thầu tư vấn

phuongvu1102

Thành viên có triển vọng
Mình xin đưa ra một vấn đề sau, và xin ý kiến các admin tham gia:
- Thứ nhất: Mình đang chuẩn bị chỉ định thầu một gói thầu tư vấn, Giá gói thầu theo Tổng mức đầu tư đã có và tạm tính.
- Thứ 2: Theo nghị định 85/NĐ-CP trước khi chỉ định thầu thì phải có dự toán được duyệt theo quy định.
- Thứ 3: Do đây là gói thầu tư vấn, phải có đề cương của đơn vị Tư vấn thì mới lập dự toán được, muốn có đề cương thì mình phải chỉ định thầu cho đơn vị tư vấn ở trên.
Vậy câu hỏi của mình ở đây là: Mình có phải thuê một đơn vị lập dự toán và phê duyệt gói tư vấn kia không, và đơn vị tư vấn lập dự toán cho gói thầu có thể chọn nhà thầu tư vấn mình sẽ chỉ định thầu hay không.

nguyenhuutrinh

Quản trị cấp cao
Vậy câu hỏi của mình ở đây là: Mình có phải thuê một đơn vị lập dự toán và phê duyệt gói tư vấn kia không, và đơn vị tư vấn lập dự toán cho gói thầu có thể chọn nhà thầu tư vấn mình sẽ chỉ định thầu hay không.
Bạn ký hợp đồng tạm tính. Giá trị hợp đồng chính thức sẽ do cấp có thẩm quyền phê duyệt làm cơ sở thanh toán về sau.

Ngoài ra, Nghị định 85/2009/NĐ-CP đã bãi bỏ và thay thế bằng Nghị định số 63/2014/NĐ-CP. Hạn mức chỉ định thầu và hình thức hợp đồng cũng đã có nhiều thay đổi. Bạn nghiên cứu để áp dụng.

Theanh_vnpt

Thành viên mới
Nhân tiện cho mình hỏi gói thầu tư vẫn dưới 500tr có phải đăng báo k ah? Chào hàng cạnh tranh ah

phuongvu1102

Thành viên có triển vọng
Gói thầu dưới 500tr có thể áp dụng hình thức chỉ địnhthầu rút gọn (theo luật đấu thầu cũ) đơn giản hơn bạn ah.

phuongvu1102

Thành viên có triển vọng
Cái này mình vẫn phải áp dụng nghị định 85, vì do một số điều kiện mình chưa áp dụng nghị định 63 mới được. Ý của mình ở đây là trước khi mình chỉ định thầu (Chưa có hợp đồng) theo nghị định 85 minh phải có dự toán được duyệt. Mà đây là gói tư vấn, không có định mức theo Thông tư 957, và phải lập dự toán. vậy mình có phải thuê đơn vị lập dự toán không (Ví dụ đây là gói Chứng nhận sự phù hợp chất lượng công trình).

cvcxoy

Thành viên nhiều triển vọng
Thân chào bạn! Theo mình được biết thì Luật đấu thầu mới, NĐ 83/2014 gói thầu dưới 300tr mới được áp dụng hình thức chỉ định thầu rút gọn.

thanhle82

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Cái này mình vẫn phải áp dụng nghị định 85, vì do một số điều kiện mình chưa áp dụng nghị định 63 mới được. Ý của mình ở đây là trước khi mình chỉ định thầu (Chưa có hợp đồng) theo nghị định 85 minh phải có dự toán được duyệt. Mà đây là gói tư vấn, không có định mức theo Thông tư 957, và phải lập dự toán. vậy mình có phải thuê đơn vị lập dự toán không (Ví dụ đây là gói Chứng nhận sự phù hợp chất lượng công trình).
Nếu gói thầu đó có giá trị phê duyệt trong Quyết định phê duyệt dự án thi bạn căn cứ vào đó để phê duyệt dự toán. Nếu không thì bạn có thể tạm tính (theo 957) và phê duyệt dự toán luôn. Căn cứ vào dự toán chỉ định thầu rồi ký hợp đồng. Trong hợp đồng nêu giá trị thanh toán sẽ theo các quyết định phê duyệt điều chỉnh sau này.
Nếu gói thầu của bạn có thời gian lựa chọn nhà thầu trong thời gian này thi không áp dụng được Nghị định 85 đâu, bạn phải nghiên cứu kỹ phần áp dụng chuyển tiếp trong Luật 43 và Nghị định 63 để làm cho đúng.

thanhle82

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Thân chào bạn! Theo mình được biết thì Luật đấu thầu mới, NĐ 83/2014 gói thầu dưới 300tr mới được áp dụng hình thức chỉ định thầu rút gọn.
Theo Khoản 2, Điều 56 của Nghị định số 63/2014/NĐ-CP ngày 26/6/2014 của Chính phủ thì những gói thầu đã nằm trong hạng mức chỉ định thầu đều có thể áp dụng hình thức chỉ định thầu rút gọn

buratinoster

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Theo Khoản 2, Điều 56 của Nghị định số 63/2014/NĐ-CP ngày 26/6/2014 của Chính phủ thì những gói thầu đã nằm trong hạn mức chỉ định thầu đều có thể áp dụng hình thức chỉ định thầu rút gọn.
Vậy các bạn cho hỏi: giá đề nghị chỉ định thầu ở đây là giá trị dự toán thẩm định đã được phê duyệt đúng không?

thin-housing

Thành viên rất triển vọng
Nhân tiện cho mình hỏi gói thầu tư vẫn dưới 500tr có phải đăng báo k ah? Chào hàng cạnh tranh ah

VNPT, Viettel và vốn ngân sách Hà Nội là 3 đơn vị bắt buôc áp dụng hình thức đấu thầu qua mạng. Bên bạn chỉ cần đăng thông báo mời thầu lên trang muasamcong là không cần đăng báo nữa, báo đấu thầu sẽ tự động đăng tải và gửi giấy mời đòi tiền đơn vị bạn.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới