giá trị hợp đồng bao nhiêu thì không phải tổ chức đấu thầu

gelink

Thành viên nhiều triển vọng
Chào anh chị trong diễn đàn!
Công ty em đang có gói tư vấn thiết kế cải tạo công trình giá trị khoảng nhỏ hơn 120 triệu
Em muốn hỏi: với giá trị đấy có phải tổ chức đấu thầu theo luật đấu thầu không, hay bên em có quyền chọn một công ty tư vấn thiết kế rồi ký hợp đồng, sau đó bên công ty tư vấn kia sẽ xuất hóa đơn đỏ cho bên em để thanh toán giá trị hợp đồng đấy.
Em cảm ơn

mrpda87

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Căn cứ Điều 54 NĐ 63/2014 thì gói tư vấn dưới 500tr được chỉ thầu (có thể chỉ rút gọn luôn cho tiện)

thanhbanquanlytravinh

Thành viên nhiệt tình
Chào anh chị trong diễn đàn!
Công ty em đang có gói tư vấn thiết kế cải tạo công trình giá trị khoảng nhỏ hơn 120 triệu
Em muốn hỏi: với giá trị đấy có phải tổ chức đấu thầu theo luật đấu thầu không, hay bên em có quyền chọn một công ty tư vấn thiết kế rồi ký hợp đồng, sau đó bên công ty tư vấn kia sẽ xuất hóa đơn đỏ cho bên em để thanh toán giá trị hợp đồng đấy.
Em cảm ơn
Với gói thàu tư vấn dưới 500 trđ thì chỉ cần chọn một đơn vị tư vấn đủ năng lực, kinh nghiệm, thương thảo hợp đồng và ký hợp đồng là đủ thủ tục. Cần lưu ý về năng lực của đơn vị được chỉ định phải đáp ứng yêu cầu gói thầu.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới