Giá trị lập lại TMĐT

• Khởi xướng ngolan
  • Ngày gửi
N

ngolan

Guest
em đang phải lập lại TMĐT cho 1 dự án đã phê duyệt vào năm 2004 nhưng bây giờ mới tiến hành XD. Chủ ĐT yêu cầu mình lập lại TMĐT cho họ còn các phần thiết kế khác thì vẫn giữ nguyên. em muốn hỏi các bác là mình lập lại TMĐT thì giá trị mình được hưởng là bao nhiêu %. cảm ơn mọi người!

hongngan99

Thành viên sắp lên hạng rất quan trọng
em đang phải lập lại TMĐT cho 1 dự án đã phê duyệt vào năm 2004 nhưng bây giờ mới tiến hành XD. Chủ ĐT yêu cầu mình lập lại TMĐT cho họ còn các phần thiết kế khác thì vẫn giữ nguyên. em muốn hỏi các bác là mình lập lại TMĐT thì giá trị mình được hưởng là bao nhiêu %. cảm ơn mọi người!
Theo tôi mình chỉ lập dự án điều chỉnh, phần này chủ yếu là viết lại thuyết minh và tính lại tổng mức đàu tư, nên chỉ cần tính 40% chi phí lập dự án là đủ. Hoặc là bạn nên thoả thuận theo một mưvs nhát định mà không thiệt cho mình.

K

khanhme01

Guest
Dự án đã phê duyệt từnăm 2004, đến nay sau 4 năm mới đủ điều kiện để đầu tư thì chủ đầu tư phải tiến hành phê duyệt lại dự án đầu tư theo các quy định hiện hành. Chi phí cho việc tư vấn lập lại dự án trên cơ sở xem xét khối lượng công việc phải thực hiện, lập dự toán chi phí cho công tác tư vấn theo hướng dẫn tại CV 1751 trình cấp có thẩm quyền phê duyệt để làm căn cứ thực hiện và thanh quyết toán sau này.

M

minhtuong

Guest

Nếu vấn đề này chưa có trong hợp đồng thì chi phí phát sinh chi phí tư vấn lập lai TMDT do hai bên thỏa thuận, trình chủ đầu tư phê duyệt để làm cơ sở thanh toán.

malsoni810

<b>A.dmin Thanh tra Diễn đàn</b>
Website
www.giaxaydung.vn

Bạn tham khảo Định mức chi phí quản lý dự án và tư vấn đầu tư xây dựng công trình số 1751/BXD-VP ban hành ngày 14/8/2007 của BXD để lập dự toán cho công tác lập lại TMĐT của dự án. Tuỳ theo khối lượng và tính chất công việc như thế nào mà đơn vị tư vấn và chủ đầu tư sẽ thỏa thuận với nhau về khoản chi phí này sau đó trình cấp có thẩm quyền phê duyệt, làm cơ sở cho việc thực hiện và thanh toán, quyết toán.