Giúp em Spits task trong project với???????

huybuonvp

Thành viên mới

Em splits 1 task mà mãi không giống như ví dụ. Ở đầu của đoạn cần splits vẫn còn 1 mẩu không thể nào hết được.
Em mới học mong các thầy chỉ giáo. hix.

huybuonvp

Thành viên mới
Split task là để chia 1 công việc thành nhiều giai đoạn khác nhau. Nhưng ở đây bạn lại muốn di chuyển toàn bộ công việc về đằng sau - không để lại phần ở phía trước mà dùng Spit Task thì không đúng lắm. Trường hợp công việc bên trên, mình không rõ bạn đã làm như thế nào, có thể là phần trước của công việc có khoảng thời gian rất ngắn, và do Scale trong Time Scale của bạn đặt 25% nên nó không hiển thị ra thôi. Trường hợp mà nếu bạn muốn chuyển một công việc về sau, thì có thể thay đổi ngày trong cột "Bắt đầu".
Cảm ơn thầy đã trả lời! Em thấy trong các ví dụ hướng dẫn học project có rất nhiều trường hợp splits như thế.
Hình ảnh:
File ví dụ project theo hình ảnh: View attachment OfficeMove_EditBaseline.rar
Thầy xem tại id 17,18,19 vẫn có splits ngay đoạn đầu tiên của 1 task và vẫn có liên kết công việc từ trên xuống ngay đầu của đoạn splits. Và time scale là 106%. mong thầy giúp em. Cảm ơn thầy.

damvantai

Thành viên năng động
Website
www.damtaicap.net
Nếu có thể bạn huybuonvp có thể share file mà bạn minh họa bên trên được không? Mình nghĩ khi bạn chọn Split đặt và kéo trên thanh tiến độ, thì đã bị chuyển sang chế độ Complete throught (khai báo phần trăm hoàn thành công việc). Thế nên mới có nét đen ở các thanh tiến độ đó. Khi đó thì mặc dù bạn vừa nhấp nút Split và kéo, nhưng thực ra bạn đang khai báo % hoàn thành công việc và kéo là kéo cả công việc đó chứ ko còn là tách công việc nữa.
P/s: thực sự mình cũng không biết đã hiểu ý bạn chưa nữa

huybuonvp

Thành viên mới
Nếu có thể bạn huybuonvp có thể share file mà bạn minh họa bên trên được không? Mình nghĩ khi bạn chọn Split đặt và kéo trên thanh tiến độ, thì đã bị chuyển sang chế độ Complete throught (khai báo phần trăm hoàn thành công việc). Thế nên mới có nét đen ở các thanh tiến độ đó. Khi đó thì mặc dù bạn vừa nhấp nút Split và kéo, nhưng thực ra bạn đang khai báo % hoàn thành công việc và kéo là kéo cả công việc đó chứ ko còn là tách công việc nữa.
P/s: thực sự mình cũng không biết đã hiểu ý bạn chưa nữa
OfficeMove_EditBaseline.rar đó bạn. Mình hỏi là đường nét đứt split ở ngay đầu các id mình khoanh vùng đó. Chứ không phải là đường đen thể hiện số % hoàn thành.
Tiện thể hỏi các bác luôn xem là cái đường màu da cam xậm trong project là đường gì nhỉ? Và có thay đổi hay loại bỏ nó được ko?

Cảm ơn các bạn và thầy!

damvantai

Thành viên năng động
Website
www.damtaicap.net
Cái đường màu vàng là báo ngày hiện tại. Muốn bỏ nó bạn chỉ cần Click chuột phải bên vùng tiến độ, chọn Gridline/Current date và bỏ chọn màu hay ký hiệu đường đi là OK.

huynhhuyhoang

Thành viên có triển vọng
Cái đường màu vàng là báo ngày hiện tại. Muốn bỏ nó bạn chỉ cần Click chuột phải bên vùng tiến độ, chọn Gridline/Current date và bỏ chọn màu hay ký hiệu đường đi là OK.
Em muốn bên vùng tiến độ, những công tác găng hiển thị màu đỏ, trong khi những công tác không phải găng màu xanh như mặc định, thì phải làm sao vậy anh?

huybuonvp

Thành viên mới
Em muốn bên vùng tiến độ, những công tác găng hiển thị màu đỏ, trong khi những công tác không phải găng màu xanh như mặc định, thì phải làm sao vậy anh?
Mặc định khi gantt thì màu đỏ còn gì. chắc nghịch cái gì nên mới thế chứ gi?:cool:

KieuManhTu

Thành viên BQL Diễn đàn

Bạn vào Format\Format\Bar style.
Trong bảng Bar Styles hiện ra, bạn dạng màu cho đường Task và đường Critical Task như trong hình đính kèm thì sẽ được. Bạn muốn màu gì, thì chọn màu đó nhé.

attachment.php

File đính kèm

• Dinh dang duong gang.jpg
    Dinh dang duong gang.jpg
    218,8 KB · Đọc: 279

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới