Gộp giá nhiều công tác

tengbungteng

Thành viên nhiều triển vọng
Các bác cho em hỏi tý ạ. Em đang gộp khối lượng dự thầu.

Vd: bảng dự thầu mời 1m3 bê tông.
Mà em chiết tính ra đc: 2m3 bê tông, 20m2 ván khuôn, 30kg thép. (thí dụ)
Vậy khi tổng hợp TH thì các công tác, mục định mức KL em để như sau có hợp lý ko ạ?
DG1: Bê tông: 1m3
DG2: Ván khuôn: 10m2
DG3: Cốt thép: 15kg

Thanks các bác! :cool:

thanguong

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
Theo mình bạn nên phân bổ VK, thép.. để triết tính ra sao cho 1m3 bê tông thì bao nhiêu tiền theo đúng TLMT đã mời. Điều này giống như người ta mời 1m3 đào đất hữu cơ chẳng hạn, khi đó mình phải tính tất cả trong 1m3 đó bao gồm cả đào, vận chuyển đổ đi đâu, san ủi bãi đổ (nếu có)..v.v...

tengbungteng

Thành viên nhiều triển vọng
Theo mình bạn nên phân bổ VK, thép.. để triết tính ra sao cho 1m3 bê tông thì bao nhiêu tiền theo đúng TLMT đã mời. Điều này giống như người ta mời 1m3 đào đất hữu cơ chẳng hạn, khi đó mình phải tính tất cả trong 1m3 đó bao gồm cả đào, vận chuyển đổ đi đâu, san ủi bãi đổ (nếu có)..v.v...
Rồi gộp giá tổng các công tác ấy hả bác? :p
Cũng là 1 phương pháp. Nhưng em đang muốn làm theo cách pmGXD bác ạ. hi

VanToanGXD

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Các bác cho em hỏi tý ạ. Em đang gộp khối lượng dự thầu.

Vd: bảng dự thầu mời 1m3 bê tông.
Mà em chiết tính ra đc: 2m3 bê tông, 20m2 ván khuôn, 30kg thép. (thí dụ)
Vậy khi tổng hợp TH thì các công tác, mục định mức KL em để như sau có hợp lý ko ạ?
DG1: Bê tông: 1m3
DG2: Ván khuôn: 10m2
DG3: Cốt thép: 15kg

Thanks các bác! :cool:
Chào bạn, video sau là câu trả lời chính xác câu hỏi của bạn: http://www.youtube.com/watch?v=N5dyQQxkJMY.
Chú ý một chút là video này đã nêu ra khái niệm cơ bản giúp người xem hiểu rõ ràng, chi tiết về đơn giá tổng hợp, tuy nhiên tác giả đang quay video hướng dẫn lập trên phần mềm Dự thầu GXD 2013. Hiện tại đã có phiên bản Dự thầu GXD mới nhất với rất nhiều cải tiến là [h=1]Phần mềm Dự thầu GXD 2014 SU40MK2 công bố ngày 23/7/2014 bạn có thể tải bộ cài và dùng key kích hoạt miễn phí để đăng ký dùng thử. Với hướng dẫn sử dụng phần lập giá thầu rất chi tiết bạn có thể dễ dàng lập giá đơn giá tổng hợp đúng như ví dụ ở trên.[/h]

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới