Gửi ban quản lý diễn đàn

ranglairua

Thành viên nhiều triển vọng
Lời đầu tiên xin được chúc mừng diễn đàn đã có những bước thành công trong lĩnh vực giúp cho các kỹ sư xây dựng có 1 mái nhà chung để trao đổi,học tập-mà khôn g phải các trang khác không làm được.

Nhưng những điều luật của Vn đang càng ngày càng nhiều.cái nọ đè lêb cái kia.Trong diễn đàn vẫn còn những định mức cũ,tồn tại xung quang những định mức mới đã được áp dụng.
Số lượng người truy cập đông-đa phần là những người chưa biết hoặc chưa cập nhật kịp thời hoặc là đang thiếu những lượng kiến thức về 1 lĩnh vực nào đó,đang cần gấp 1 lĩnh vực (như văn bản nghiệm thu...)hay đơn thuần là tìm kiếm những kỹ năng cho lình vực.nên kiến thức còn hạn chế.Những định mức mới hay luật mới được tồn tại song song với những bài của định mức cũ (không có 1 cảnh báo nào)gây cho những sự cố đáng tiếc là vẫn làm theo định mức cũ mà không chú ý đã có 1 bài mới về định mức hay luật mới ban hành.
vậy em xin đề xuất ban diễn đàn:
1-Những đinh mức hay n hững luật cũ.Nên có những cảnh báo để người đọc biết mà không áp dụng
2-Những luật mới nên bỏ vào 1 bài viết cái mới dễ nhìn để người đọc biết và có những cái nhìn tổng quan hơn.
cảm ơn diễn đàn

nguyenhuutrinh

Quản trị cấp cao
Trước hết, cho phép cá nhân tôi thay mặt Ban Quản lý, trân trọng cảm ơn ý kiến đóng góp quý báu của bạn.

Như bạn biết, kho tư liệu tại diễn đàn của chúng ta hiện đang ở mức khổng lồ. Để quản lý, biên tập, sắp xếp kho tư liệu trên một cách khoa học mất khá nhiều thời gian và công sức. Mặc dù đã cố gắng, song chắc chắn chúng tôi không thể không có những thiếu sót nhất định.

Về ý kiến đề xuất của bạn, tôi sẽ đề xuất Ban Quản trị nghiên cứu biện pháp. Tuy nhiên trong trường hợp chưa nắm chắc về hiệu lực của văn bản, để tránh xảy ra những sự cố đáng tiếc khi khai thác và sử dụng tài liệu từ diễn đàn, các thành viên có thể thảo luận tại các khu vực chuyên môn. Ban Quản lý chúng tôi sẽ cố gắng để có câu trả lời sớm nhất cho các bạn.

Chúc bạn sức khỏe và thành công.

Huyết Hoa

Thành viên năng động
Cho em hỏi tí, sao lại không gửi tin nhắn riêng được các bác nhỉ? Em thử mấy lần đều nhận được thông báo là Pmrecipturnedoff? Sorry vì hơi lạc đề tí nhưng em nghĩ không cần phải tạo topic mới nên hỏi ké vào đây vậy.

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Cho em hỏi tí, sao lại không gửi tin nhắn riêng được các bác nhỉ? Em thử mấy lần đều nhận được thông báo là Pmrecipturnedoff? Sorry vì hơi lạc đề tí nhưng em nghĩ không cần phải tạo topic mới nên hỏi ké vào đây vậy.
Chào bạn
Vừa qua diễn đàn luôn bị quá tải vì nhiều thành viên tham gia. Một số tính năng của phần mềm Diễn đàn tạm thời bị ngắt bớt. Một phần cũng do diễn đàn đang nâng cấp lên phiên bản mới nhất, do đó có vài tính năng còn đang chỉnh sửa.
Chúng tôi cũng vừa xóa bỏ khoảng 35.000 hồ sơ thành viên lâu không tham gia để dành không gian cho những thành viên khác. Nhóm kỹ thuật đang rất nỗ lực để tối ưu diễn đàn, server và sớm đưa lại những tính năng cần thiết phục vụ các thành viên.

Huyết Hoa

Thành viên năng động
Cảm ơn anh Thế Anh. Chúc anh sớm hoàn thiện những tính năng cần thiết của diễn đàn, đặc biệt là chức năng tin nhắn riêng, để anh em có thể nói xấu admin thoải mái, hihi :x.

Huyết Hoa

Thành viên năng động
À em có góp ý thêm tí là khi mở link http://giaxaydung.vn/diendan thì trên tab của firefox có dòng chữ "Định giá xây dựng, kinh tế xây dựng, quản lý dự án, tư vấn lập và quản lý chi phí, tư vấn giám sát" còn viết bằng tiếng Việt không dấu đấy, sửa lại thành tiếng Việt luôn cho đẹp mắt ạ.

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
À em có góp ý thêm tí là khi mở link http://giaxaydung.vn/diendan thì trên tab của firefox có dòng chữ "Định giá xây dựng, kinh tế xây dựng, quản lý dự án, tư vấn lập và quản lý chi phí, tư vấn giám sát" còn viết bằng tiếng Việt không dấu đấy, sửa lại thành tiếng Việt luôn cho đẹp mắt ạ.
Cảm ơn bạn Huyết Hoa đã góp ý. Trước đây dòng chữ đó vẫn đủ dấu tiếng Việt. Nhưng sau khi thử nghiệm trên nhiều máy tính thì bị lỗi font nên TA ghi thành chữ không dấu. Tuy nhiên, TA đã khôi phục như bạn đề xuất.
Thanks.