(GXD Khảo sát) Lương hiện tại của bạn là bao nhiêu?

Lương hiện tại của bạn là bao nhiêu

• Dưới 5 triệu đồng/tháng

Votes: 91 37,9%
  • Từ 5 triệu đến 8 triệu đồng/tháng

Votes: 83 34,6%
  • Từ 8 đến 11 triệu đồng/tháng

Votes: 42 17,5%
  • Từ 11 đến 15 triệu đồng/tháng

Votes: 11 4,6%
  • Trên 15 triệu đồng/tháng

Votes: 13 5,4%

• Tổng số người bình chọn
    240
Status
Không mở trả lời sau này.

trungdung1980

Thành viên có triển vọng
Không biết các bác thế nào nhưng tôi thấy lương của KSXD thấp hơn so với mặt bằng nhiều quá.
1. Nếu chuyên môn tốt + tiếng anh khá làm cho công ty nước ngoài cũng chỉ được 600-800USD, trong khi đó nghành khác cũng phải đước 1000-1200UDS
2. Nếu ko có tiếng anh thì làm thi công cũng chỉ được 4tr-6tr. thấp hơn so với ngành khác. Mà làm việc thì vất vả hơn nhiều, sớm tối đêm hôm đều phải ở công trường, xa nhà, xa vợ con, xa người yêu, nếu bác nào may mắn được làm việc gần nhà thì cũng phải làm cả T7, CN. Chẳng có thời gian cho bản thân nữa. Nghĩ cũng chán.:((

Q

QLDA007

Guest
Không biết các bác thế nào nhưng tôi thấy lương của KSXD thấp hơn so với mặt bằng nhiều quá.
1. Nếu chuyên môn tốt + tiếng anh khá làm cho công ty nước ngoài cũng chỉ được 600-800USD, trong khi đó nghành khác cũng phải đước 1000-1200UDS
2. Nếu ko có tiếng anh thì làm thi công cũng chỉ được 4tr-6tr. thấp hơn so với ngành khác. Mà làm việc thì vất vả hơn nhiều, sớm tối đêm hôm đều phải ở công trường, xa nhà, xa vợ con, xa người yêu, nếu bác nào may mắn được làm việc gần nhà thì cũng phải làm cả T7, CN. Chẳng có thời gian cho bản thân nữa. Nghĩ cũng chán.:((
Bác nào biết công ty nước ngoài đang tuyển kỷ sư lương 600-800 USD giới thiệu tui cái ? cảm ơn trước

hungkt

Thành viên mới
Chuyển nghề đê!!!

Anh em xd mình làm thì vất vả mà chẳng được gì..thế mới chán(Đang trong giai đoạn khó khăn mà).Có khi đi buôn hay hơn nhỉ:cool:

Lê Chí Dũng

Thành viên rất triển vọng
Các bạn ạh, sinh nghề tử nghiệp mà, phải cố gắng chứ. Hơn nữa, làm việc tất cả đâu chỉ vì tiền mà còn lòng ham mê, yêu thích và niềm vui trong cong việc nữa chứ. Các bạn hãy yêu đời lên, hạnh phúc sẽ đến với chúng ta.
Hạnh phúc là tình yêu, niềm vui, gia đình(vợ đẹp con ngoan), bạn bè,.... và tiền.
Do vậy, tiền chỉ là 1 phần thôi các bạn.
Chúc cả nhà mình hạnh phúc!!!

hvxd

Thành viên mới
Website
www.giaxaydung.vn
Bác nói tiền chỉ là 1 phần nhưng thưa bác phần này lại là phần tất yếu của cuộc sống đó...

X

xuyenchihoa

Guest
uh,thì như vậy,thì các ông phải ji ji .............. chớ.
Ranh ngôn dành cho các ông nè.
""If you want to love a woman,then you must show some effort.""
Thiết nghĩ, cũng ko hẳn là nghề mà mình yêu thích nhưng mà đã bước chân vào,thì là duyên số.Thế thì phải to try try ............

Nguyen Duc Dinh

Thành viên có triển vọng
lương

Nếu làm đơn vị hành chính thì mức lương càng thấp. Thời vàng son của KSXD hết rồi

N

nhiemdes

Guest
600 đến 800 USD thì bằng lương SV rồi. Hi hi hi. Tất nhiên là làm nghề khác. Các bác phải kiếm ngoài nữa chứ? .........Như thế sống sao cho nổi?

rockaruouaem

Thành viên năng động
Có thể lương bạn không cao, nhưng tữu lượng của bạn thì mọi người phải ngước nhìn.
Hix! tui thấy cái tình trạng ăn nhậu của dân xây dựng nhà mình là tui sợ rùi!hix!hix!hix!
Chúc bà con vui vẻ!

phihong5000

Thành viên mới
Nghề kỹ sư cầu đường chán lám các bác a. Tôi đi lam 2 năm rồi mà thấy lương chẳng được bao nhiêu, hết làm ở công trình này rồi lại đi công trình khác, lương thì bị nợ 4-5 tháng vẫn chưa thấy đâu. Có mấy thằng em định thi vào nghành xây dựng nhưng tôi khuyên nó thi các nghành khác rùi. Đàng chán đời tính chuyện đi sang Trung Quốc buôn hàng về bán thì may ra mới hết chết đói. Có bác nào muốn đi buôn cùng tui không để anh em mình tính kế lâu dài.......?????

Đời công trường gian nan lắm nỗi.
Theo công trình đánh đổi tình yêu
Khi ngoảnh mặt tuổi đã xế chiều.
Kiếm cô vợ trẻ đầu toàn muối tiêu!!!

linhbaby502

Thành viên rất triển vọng
Em cũng thấy lương kỹ sư Xd ở các tỉnh thì thấp quá!Công việc thì đâu phải ít lắm đâu. May thay nhờ yêu nghề mới theo được chứ không thì . . .

R

rangdn

Guest
Cán bác nói sao đấy chứ, mình thấy mức lương dân XD đâu có thấp
Như ở ĐN, 1 kỹ sư mới ra trường làm ở công ty VN thi công cũng dược 3-4tr chưa kể làm thêm chiều thứ 7 & CN, còn 5 năm kinh nghiệm cũng 6-7tr
Làm ở cty nướcngoài thì cao hơn: mới ra trường: 200-300USD, 5 năm kinh nghiệm thì cũng: 400-600USD
So với mặt bằng với các kỹ sư khác như: tin học, điện kỹ thuật, hóa thực phẩm khoảng 2-3tr đối với ai mới ra trường, 5 năm kinh nghiệm 4-5tr
Còn làm thêm thì dân XD nhất là XD DD&CN nhận thiết kế, giám sát công trình ngoài nhiều hơn các kỹ sư khác.
Chưa kể mấy chú kỹ sư XD nhận thi công nhà dân, hay cai thầu thu nhập rất khá.

nhocnhoc

Thành viên mới
Cán bác nói sao đấy chứ, mình thấy mức lương dân XD đâu có thấp
Như ở ĐN, 1 kỹ sư mới ra trường làm ở công ty VN thi công cũng dược 3-4tr chưa kể làm thêm chiều thứ 7 & CN, còn 5 năm kinh nghiệm cũng 6-7tr
Làm ở cty nướcngoài thì cao hơn: mới ra trường: 200-300USD, 5 năm kinh nghiệm thì cũng: 400-600USD
So với mặt bằng với các kỹ sư khác như: tin học, điện kỹ thuật, hóa thực phẩm khoảng 2-3tr đối với ai mới ra trường, 5 năm kinh nghiệm 4-5tr
Còn làm thêm thì dân XD nhất là XD DD&CN nhận thiết kế, giám sát công trình ngoài nhiều hơn các kỹ sư khác.
Chưa kể mấy chú kỹ sư XD nhận thi công nhà dân, hay cai thầu thu nhập rất khá.

Ở Đn, 1 kỹ sư mới ra trường làm ở công ty VN 3-4 tr? Công ty nào vậy bạn? Chỉ cho mình với!
Giai đoạn hiện nay, không biết ở các thành phố khác thế nào chứ ở Đn khó kiếm được việc phù hợp với ngành nghề mà lương bổng cũng đỡ đỡ để anh em khỏi chạy sô ở ngoài. Híc! Sao qua thời gian trượt giá rồi mà các công ty xây dựng vẫn còn "đứng im" nhiều thế nhỉ?

A

aaaccc

Guest
đúng rồi tôi học đến năm thứ tư mà có biết gì đâu (khoa xây dựng đại học kiến trúc hà nội ) ngoài mấy đồ án mẫu chép và chép không hiểu ra trường sẽ làm gì lo quá chỉ cần bằng 1/4 của 800 là hạnh phúc rồi

M

minhtuong

Guest
Lương KSXD thời giá hiện nay ở mức 5r thì cũng chỉ tạm đủ ,nếu ở các thành phố lớn thì cũng không dư được bao nhiêu các bác ạ vì em ở TP nên biết ! Với 1 mình thì mức trên với em cũng sống ổn và chi tiêu thôi, còn chữ đèo bòng người yêu ...như mấy anh trên nói thì không bao giờ dám !

Rất nhiều người có lương 1-2 Tr có người yêu sớm hơn người có lương 5-10 tr đó bạn.
Có người yêu là nhờ tình yêu phải không nhỉ? (lâu quá quên mất:D)

haikt1983

Thành viên mới

Bạn tìm ở đâu ra mức lương cao thế? Chắc là ở miền Nam.
Miền Bắc còn thê thảm hơn nhiều, KSXD bình thường lương chỉ 2-3tr thôi, chỉ huy trưởng thêm mắm thêm muỗi chỉ được gần 5tr. Ngành của chúng ta thật là bạc bẽo, cõ lẽ sinh viên mới ra trường bị ánh hào quang phù phiếm của các ông sếp làm lu mờ. Chỉ khi tự mình đứng ra tạo dựng công trình, hay làm việc trong một cơ chế mở thì những người có năng lực mới sống được. Mong sao có nhiều đơn vị xây dựng thực hiện cơ chế mở cho anh em KSXD có đường phát triển và còn có thể yêu nghề.

TuvanXD246

Cựu Thành viên BQL Diễn đàn
Website
giaxaydung.vn
Trong hoàn cảnh khó khăn chung của nghành xây dựng như hiện nay, mức lương của các cán bộ, nhân viên trong các doanh nghiệp XD rất vất vả. Lương nhân viên phụ thuộc vào tình hình tài chính của công ty. Nhiều đơn vị chỉ còn có thể trả lương cầm chừng cho kỹ thuật đội trở lên, thậm chí còn nợ lương đến 4-5 tháng.
Trước tình trạng đó, nhiều bạn đã bỏ công ty cũ, tìm cho mình một vị trí công việc khác. Tuy nhiên, để tìm được một công việc ổn định với một mức lương khá là không phải dễ dàng.
Mong các bạn lựa chọn đúng đắn công việc cho mình và luôn nỗ lực để vượt qua hoàn cảnh khó khăn.

trungdung1980

Thành viên có triển vọng
Bác hungdaitran nói cũng có lý. Liệu chúng ta đã xứng đáng với 2 từ "Kỹ sư" chưa nhỉ. Mong các bác cho ý kiến!

H

hnlan

Guest
Ở Đn, 1 kỹ sư mới ra trường làm ở công ty VN 3-4 tr? Công ty nào vậy bạn? Chỉ cho mình với!

nhocnhoc vào Cty Tư vấn 5 (TECCO 5) nộp đơn đi. Lương là khoảng gần 4tr đấy. có điều là xác định trả lương theo quý, còn trước đó thì lâu lâu tạm ứng 1 lần.

huynhduc86dn

Thành viên mới
hic... sắp ra trường mà sao thấy mí huynh nói.. thấy pi quan quá.. chắc phải cố gắng thêm nhìu roai :D

Status
Không mở trả lời sau này.