(GXD Khảo sát) Lương hiện tại của bạn là bao nhiêu?

Lương hiện tại của bạn là bao nhiêu

• Dưới 5 triệu đồng/tháng

Votes: 91 37,9%
  • Từ 5 triệu đến 8 triệu đồng/tháng

Votes: 83 34,6%
  • Từ 8 đến 11 triệu đồng/tháng

Votes: 42 17,5%
  • Từ 11 đến 15 triệu đồng/tháng

Votes: 11 4,6%
  • Trên 15 triệu đồng/tháng

Votes: 13 5,4%

• Tổng số người bình chọn
    240
Status
Không mở trả lời sau này.

moiratruong

Thành viên rất năng động
tốn bao nhiêu tiền nhỉ?=)),vừa rồi thấy thi công chức mà muốn đậu là phải cả trăm tr...

D

duchung250889

Guest
Mình dân thi công mà làm 7 năm nay lương chỉ có 3 triệu 1 tháng không có 1 khoản nào khác nữa. Chắc nói ra chả ai tin nổi nhưng đó là 1 sự thật :D
trời ơi, bác nói vậy ai amftin được, nếu 7 năm kinh nghệm và bác có kahr năng thật sự , em cam kết xin vc cho abcs lương ít nhất cũng 15 triệu

malsoni810

<b>A.dmin Thanh tra Diễn đàn</b>
Website
www.giaxaydung.vn
BQL diễn đàn quyết định đình chỉ tham gia diễn đàn ( ban ID ) 1 tháng đối với thành viên lexuan2010 với lý do viết bài chỉ trích thành viên, gây mâu thuẫn trên diễn đàn.

bqldagnnvbv

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Các bác cứ bình tĩnh, vì đây là 1 chủ đề nóng liên quan đến không chỉ riêng ngành xây dựng anh em chúng ta mà hầu hết các ngành, 1 bài viết thực tế 1 bài viết có sắc cho lên các bác hãy bình tĩnh tránh mất hòa khí.

deming

Thành viên năng động
bây giờ mà xin được việc mới, lương tầm 11-15 chai to là ổn rồi, cố gắng mà giữ gìn...

thời buổi khó khăn, vô số kẻ chết như ngả rạ, đừng đòi hỏi cao quá... em học KTXD, ra trường năm 2005, làm đủ thứ đến bây giờ vẫn chỉ dao động trong mức trên thôi!

bqldagnnvbv

bây giờ mà xin được việc mới, lương tầm 11-15 chai to là ổn rồi, cố gắng mà giữ gìn...

thời buổi khó khăn, vô số kẻ chết như ngả rạ, đừng đòi hỏi cao quá... em học KTXD, ra trường năm 2005, làm đủ thứ đến bây giờ vẫn chỉ dao động trong mức trên thôi!
Như vậy là ngon rồi, bây giờ tăng hệ số lương lên 1.150.000 em mới có được 3tr500 nè. Chỉ mong 1 tháng kiếm được 5-6tr là vui rồi, mà đợi đến lúc lên 5-6tr chắc các bác lên 15-20tr cũng lên :((

Xe Dap Oi

Như vậy là ngon rồi, bây giờ tăng hệ số lương lên 1.150.000 em mới có được 3tr500 nè. Chỉ mong 1 tháng kiếm được 5-6tr là vui rồi, mà đợi đến lúc lên 5-6tr chắc các bác lên 15-20tr cũng lên :((
Thôi đừng khóc bqlda, trông lên thì chẳng bằng ai nhìn xuống thì chẳng ai bằng mình.

linhbaby502

Thành viên rất triển vọng
Nghề xây dựng lâu nay đúng là trì trệ thật.về quê ai cũng hỏi lương có đc vài chục /tháng không?Mình chỉ cười thôi chứ không trả lời.Trong giai đoạn hiện nay vẫn không bị chậm lương là may mắn rồi chứ nói gì lương cao lương thấp!Hai vợ chồng xây dựng ra trường 7 năm rồi mà vay mượn mãi mới mua đc 1 miêng đất vùng ven TP, nhưng không biết trả nợ bao giờ cho hết.Rồi không biết bao giờ mới có nhà ở.Nhưng mà dù sao cũng vui vì đc theo nghề XD, ước muốn từ nhỏ của mình!Thôi thì lạc quan lên vậy biết làm sao đc!

hotmen_8x_pro

Thành viên quan trọng (VIP)
Các bác có tin là em đang làm lương "gần" 2 triệu một tháng k? Heee. Không đủ cả mua sữa cho con các bác ạ!

deming

Thành viên năng động
Các bác có tin là em đang làm lương "gần" 2 triệu một tháng k? Heee. Không đủ cả mua sữa cho con các bác ạ!

2tr tính bằng tiền gì ạ?

đã hót men lại còn pờ rồ thì thu nhập của bác cũng gấp mười mấy lần "nương" ấy chứ đùa!

sếp cũ iem nương cứng có 3,5 tiệu VND, đi xe Dim chiến, quần áo phình phường nhưng mua cho mỗi đứa con một cái nhà, một cái xe, bđs, trang trại abc đủ cả......

hotmen_8x_pro

2tr tính bằng tiền gì ạ?

đã hót men lại còn pờ rồ thì thu nhập của bác cũng gấp mười mấy lần "nương" ấy chứ đùa!

sếp cũ iem nương cứng có 3,5 tiệu VND, đi xe Dim chiến, quần áo phình phường nhưng mua cho mỗi đứa con một cái nhà, một cái xe, bđs, trang trại abc đủ cả......
Đấy là sếp của deming chứ hotmen cũng chỉ là lính thôi mà! Đã là triệu thì chắc chắn là đồng rồi, còn nếu USD thì phải là million chứ nhỉ?

deming

Thành viên năng động
Đấy là sếp của deming chứ hotmen cũng chỉ là lính thôi mà! Đã là triệu thì chắc chắn là đồng rồi, còn nếu USD thì phải là million chứ nhỉ?

Hehe, giật mình kìa, có ai nói gì đến USD đâu, tính tiền triệu mà tính bằng YEN Nhựt cũng rất hợp lý và thoải con gà mái mà….

Chiến trường đang tối tăm và khốc liệt, vô vàn tử sĩ và thương binh, vậy cứ tạm thời lên núi tu luyện thêm đã, chờ một ngày mai tươi sáng sẽ hạ sơn tranh đấu tiếp!

bqldagnnvbv

Mình cũng có 1 số người bạn, lương chỉ khoảng hơn 3 triệu 1 tháng; Nhưng đã có nhà riêng, đất đai và xe tay ga các loại rồi, có người đã có xe ô tô con đi rồi. Cũng phấn đấu cho bằng chị bằng em mà khổ quá, cũng chỉ sắm được 1 miếng đất nhỏ và 1 con xe Air Blade 2013 cùi bắp...:confused:

Ngon rồi, em ra trường 2009 và cũng đi làm từ đó đến bây giờ cả lương lẫn lậu vẫn không có 1 cắt dắt lưng ý chứ. Thôi thì thời buổi như bây giờ của khôn người hiếm kinh tế suy thoái, giá cả leo thang cái gì cũng đắt đỏ cố mà chi tiêu tiết kiệm cho qua cái ngày tháng tối tăm này vậy.

caravan

Thành viên rất nhiệt tình
Dù gì thì lương đều tháng đặn vẫn còn hơn không biết bao nhiêu anh em chờ mòn mỏi cả năm mà chưa thấy bát cơm đâu. Đau xót quá. Không ngờ có ngày u ám thế này. (Mình nghe thông tin từ một vài tổng nọ tổng kia, nợ lương từ 6 tháng đến 1 năm là thường tình mất rồi).

D

duchung250889

Guest
Bác 8x mà làm lương tháng 2 triệu/t quả là hơi khó nghĩ, chắc chắn bác có kinh nghiệm rồi. Tôi nói thẳng và thật, trừ khi bác làm nhà nước, còn mà làm tư nhân mà 2 triệu 1 tháng với kinh nghiệm ít nhất 2 năm (89) thì nên nghỉ việc, chuyển nghề.Em nói thật bác đừng có giận.

thanguong

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
Đồng chí hotmen_8x_pro chắc đùa tí thôi chứ gì??? bên tôi đây này, các em ra làm được hơn 2 năm 1 tí thôi cũng phải trả cho các em ít cũng 5-5,6 tr/tháng đấy chứ...tất nhiên là công ty cổ phần thôi...

hotmen_8x_pro

Em cũng đang tính thuê tạm một chỗ nào làm chủ quá chà tranh chém gió tránh bão đây các bác ạ! Không biết bao giờ ngành xây dựng mới thoát ra được!

deming

Thành viên năng động
Mọi người đọc thêm bài viết này nhe. Thấy tình hình ngành xây dựng mình ngày càng căng thẳng quá:==>
Nghề xây dựng khó xin việc

Thời mới ra trường, việc làm ko xuể, còn kén chọn công trình, tiền về một cục phá ko hết, giờ thì ky cóp từng đồng từng hào....

haintm

Thành viên nhiều triển vọng
mình đọc qua topic thấy nhiều bạn ra trường 1-2 năm, lương 5-6tr/tháng mà kêu than kinh quá. Mình thiết nghĩ, mơí ra trường cần học hỏi kinh nghiệm, từng ấy là ổn rồi. Các bạn đừng trông lên những ngừơi 5-7-10 hoặc nhiều hơn nữa năm kinh nghiệm.

hadnc.dnc

Thành viên mới
Anh chán công việc xây dựng đất nước mà lại định làm giầu cho Trung Quốc hả anh?

Status
Không mở trả lời sau này.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới