Hướng dẫn sử dụng phần mềm Dự toán GXD

MINHXAYDUNGVINH

Thành viên mới
Các bác cho em hỏi luôn vấn đề này với.Tình hình là em được giao làm dự toán đường bê tông.Ở đây dùng bê tông thương phẩm, em muốn trong bảng GTVT mình khai giá bê tông thương phẩm luôn chứ không phải khai giá từng thành phần cát, đá, xi măng nữa.Em mới học làm dự toán.Mong các bác giúp em với.

Last edited by a moderator:

donam mta

Thành viên mới
Chào các bác em mới sử dung phần mềm dự toán GXD 9S khi tạo mới một template mới từ tempate của phần mền và sử dụng thì phần mền cứ báo như sau Thong bao cua phan men khi su dung template tu lam.JPG mong các bác Pro giúp đỡ em vơi !!!

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Chào các bác em mới sử dung phần mềm dự toán GXD 9S khi tạo mới một template mới từ tempate của phần mền và sử dụng thì phần mền cứ báo như sau View attachment 55068 mong các bác Pro giúp đỡ em vơi !!!
Hộp thoại này thông báo là template có liên kết với dữ liệu bên ngoài. Kiểu như bạn move 1 sheet dữ liệu từ bảng tính khác vào template và nó có link đến các bảng tính khác nữa. Bạn vào mục Formulas -> Name Manager rồi xem có cái tên vùng nào link đến file bên ngoài không và chỉnh lại, xóa link hoặc bạn gửi template đó chúng tôi xem giúp bạn.

MinhDucGXD

Nhân viên Cty Giá Xây Dựng
Hộp thoại này thông báo là template có liên kết với dữ liệu bên ngoài. Kiểu như bạn move 1 sheet dữ liệu từ bảng tính khác vào template và nó có link đến các bảng tính khác nữa. Bạn vào mục Formulas -> Name Manager rồi xem có cái tên vùng nào link đến file bên ngoài không và chỉnh lại xem hoặc bạn gửi template đó chúng tôi xem giúp bạn.
Chào bạn !
thông báo này đúng là do template có 1 sheet mới được chèn từ 1 file khác vào ( mục đích để so sánh hoặc tận dụng tính toán, mình đoán thế) . Để tắt thông báo này, bạn thao tác như sau
1 - Đầu tiên bạn hãy mạnh dạn tắt bỏ thông báo

2 - Chọn tab Data --> Edit link

3 - Chọn tiếp Startup Prompt

4 - Chọn Don't display the arlert and update links

Sau đó ok và đóng cửa sổ lại
Từ bây giờ bạn sẽ không gặp lại nó nữa.
Với trường hợp là bạn chỉ cần sheet đó, mà không cần tự động update data theo đường lìnk nguồn sheet đó nhé
Chúc bạn sức khỏe và thành công !

donam mta

Thành viên mới
Vâng cảm ơn bác rất nhiều năm mới chúc bác và gia đình sức khỏe và hạnh phúc

Tuandat2008

Thành viên mới
em chào các anh chị trong diễn đàn, em vừa làm quen với phần mềm GXD nên cũng xem video hướng dẫn và thực hành theo nhưng em không được học nên không biết vận dụng các mã hiệu không có sẵn trong quyển định giá của nhà nước. ví dụ phần cấp và thoát nước thì các côn, cút, chếch,.... nối bằng phương pháp hàn, dán keo thì có mã hiệu còn nối bằng ren trong, ren ngoài thì vận dụng như thế nào. ai biết chỉ giùm em với hoặc có tài liệu nào hướng dẫn thì chỉ cho em với. Em xin chân thành cảm ơn trước

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới